Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ x3 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ x3 หน่อยครับ

วันนี้ไปเดินพันทิพย์มา ว่าจะไปถอยเจ้า a600II พอฟังแล้วไม่ประทับใจอย่างที่คิดไว้
    พอเดินไปเดินมาได้ฟัง xforce5 รู้สึกถูกใจ เสียงกลางแหลม แต่ที่ไม่ชอบก็ตรงปุ่มปรับต่างๆเป็นระบบติจิตอล เห้อ! เบสยังไม่ถูกใจ แต่ฟังโดยรวมก็โอเค
    พอดีเหลือบไปเห็น x3 ด้านในเลยลองฟังดู...เอ!? กลางแหลมหายไปไหนอะแต่ถูกใจเสียงต่ำเบสออกมาได้ถูกใจดีครับราคาก็ไม่แพงเกินไป 2290 ติดก็แต่กลางแหลมนี่หละครับน้อยไป
    เลยอยากถามว่าพอจะมีวิธีทำให้เจ้า x3 เพิ่มเสียงกลางแหลมให้สู้เจ้า xforce5 ได้หรือปล่าวครับเพราะชอบเสียงเบสของ x3 เป็นที่สุดแน่นดี ที่สำคัญถูกกว่าด้วย

เอา Sat xforce5 มาใส่ x3 เลย 55+แกล้งเล่นจ้า

ดันๆๆรอท่านต่อปาย...

แล้วท่านไม่สนใจA500Lรึ ลองรึยังอิอิ แอบเชียร์

Comment

เอา Sat xforce5 มาใส่ x3 เลย 55+แกล้งเล่นจ้า

ดันๆๆรอท่านต่อปาย...

แล้วท่านไม่สนใจA500Lรึ ลองรึยังอิอิ แอบเชียร์
      น่าจะแยกขายได้นะ อิอิ กลัวก็แต่ว่าพอเอามาใส่แล้วมันไม่เป็นอย่างที่คิดนะสิ
      กลัวว่ามันจะเกี่ยวกับวงจรภาคขยายนะสิ รึว่าจะซื้อทั้งสองตัวดี 555 (เก็บตังเอา Klipsch ดีกว่าเป็นไหนๆ)

สำหรับเจ้า a500l ก็ลองฟังๆดูนะครับแต่ไม่ได้ลองปรับด้วยตัวเองดูเลยเข้าใจว่ามันไม่เหมาะกับผม
      ไม่มีท่านไดแยกขายเหรอครับ

ปล.ท่านใดที่ซื้อ x3 ไปแล้วมีแนวทางการโมให้ได้เสียงกลางแหลมดีขึ้นขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Comment

หาริมแดงใส่

Comment

X3 + OPA2107 รับรอง แหล่ม

Comment

หาริมแดงใส่
            หาได้ที่ไหนครับ ราคาแพงมาไหมครับ
            X3 + OPA2107 รับรอง แหล่ม
            OPA2107 มันคืดอะไรครับมีคุณสมบัติด้านไหนครับ

Comment

Originally posted by ahaaha View Post
              หาได้ที่ไหนครับ ราคาแพงมาไหมครับ
              ลองดูที่คลองถมคับ

Comment

สงสัยต้องหาซื้อ sat xf5 ซะแล้ว

Comment

Working...
                X