Announcement

Collapse
No announcement yet.

Altec VS2421 คลื่นแทรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Altec VS2421 คลื่นแทรก

คือผมใช้แร้วลำโพงตัวด้านขวามันเหมือนมีคลื่นแทรกน่ะคับพอจะทราบมั้ยคับว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร ควรส่งเคลมเรยหรือป่าว ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคับ

เช็คสาย เสียบเเน่นๆ

Comment

ดันๆๆๆ คลื่นแทรกผมก็เป็นมันจะดังเบาๆๆๆที่ลำโพงต้องเอาหูแนบฟังถึงได้ยิน เป็นทุกลำโพงเลยที่เอามาไว้ในห้องอะ

ลองเอาออกนอกห้องไปฟังตรงอื่นของบ้านก็ไม่มีเสียงนะ อยากรู้วิธีแก้เหมือนกัน แม้จะปิดเสียงVolum แล้วก็ยังมีเสียงอยู่ดี ไม่ว่าจะเปิดดังหรือปิดเสียงมันก็ดังเท่ากันเลย

Comment

เปลี่ยนปลั๊กไฟ

Comment

เคสของผมนี่ต้องเปลี่ยนปลั้กไฟหรอครับหรอยังไงเอ่ย -*-

ต้องใช้แยกกับลำโพงคอมรึเปล่า?

Comment

พยายามเสียบให้แน่นที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วครับ แต่ยังเป็นอยู่ดีคับ ปิด Vol ก็ไม่หายครับ มันน่ารำคาญมากๆ

Comment

คลื่นแทรกแบบไหนครับ วิทยุหรือเสียงแครกๆ

Comment

ลองปลดสายสัญญาณเสียงออกจากเครื่องคอมฯ ดูก่อนว่ายังมีเสียงคลื่นแทรกหรือเปล่า

ถ้ามีแสดงว่าเป็นที่ลำโพง ลองย้ายลำโพงไปเสียบปลั๊กบริเวณอื่นดู ถ้ายังเป็นอยู่ก็ส่งเคลม

ถ้าปลดสายสัญญาณออกจากเครื่องคอมฯแล้วเสียงรบกวนหาย แสดงว่าเป็นที่ Sound card

ลองปิด (Mute) และลด Volume พวก Recording input ใน Volume control ทั้งหมดดู ถ้าเป็นพวก Sound on board จะมีปัญหามาจากพวกนี้มา

ถ้ายังไม่หายก็พวกระบบกราวนด์ ปลั๊กไฟใช้ปลั๊กสามขาหรือไม่... อื่นอีกลองดูก่อนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับจะลองทำดู

Comment

ผมใช้ eacan a600 II กับ X15 ก็มีเสียงคลื่นเหมือนกันเป็นเสียงเบาๆ้ต้องเอาหูไปเเนบถึงจะได้ยิน ถือว่าปกติขึ้นอยู่กับรุ่นของลำโพงด้วย

Comment

เอาไว้ฟังเดอะช็อคครับ

Comment

อาการเหมือนกันเลย แต่ของผมจะเป็นเสียง สี่ๆๆๆๆ แปะๆ ๆ ๆ ๆ ๆ [เบาๆ] ถึงแม้ว่าจะปิด Vol. เป็น 0 ก็ยังได้ยิน

เท่าที่ผมทดลอง สาเหตุที่เจอกับตัวเอง คือ (....มันอาจจะมีมากกว่านี้น่ะครับ)

สาเหตุที่ 1. Wireless Router อยู่ใกล้ ลำโพงฝั่งขวามากเกินไป ทำให้เกิดเสียงรบกวน
                        แก้ไข : ลองหามุมวางของ Router ให้ ให้อยู่***งจาก ลำโพงตัีวขวา ซัก 1.5 เมตร ครับ

สาเหตุที่ 2. เสียบที่ชาร์ต มือถือไว้ใกล้ๆ กับลำโพง จึงเกิดคลื่นรบกวน....อันนี้เป็นกับโทรศัพท์บ้านแบบไร้สายด้วย Confirmed!!
                        แก้ไข : ก็เอาที่เสียบมือถือไปไว้ที่อื่นเท่านั้นเอง...-_-!

Comment

Working...
                        X