Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์เสียงไทยที่มากับไฟล์MKVจะเปิดยังไงให้เสียงมันตรงกะหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์เสียงไทยที่มากับไฟล์MKVจะเปิดยังไงให้เสียงมันตรงกะหนังครับ

ไฟล์มันแยกกันมาครับ ทำไงสอนทีครับโปรแกรมKMPครับ
    Last edited by nut07; 30 Jun 2009, 05:15:15.

ใช้ k-lite ง่ายกว่าครับ

1. คลิกขวาแล้วไปที่ audio เลือกเสียง

2. ถ้าในกรณีที่เสียงไม่ตรงเลือก option ไปที่ audio switch ติ๊กช่อง audio time shift ตัวนี้ใช้ปรับเสียง ถ้าเสียงมาเร็วกว่าหนังใส่ 1000=1วินาที เพื่อดีเลย์เสียงให้ช้าลง ถ้าเสียงมาช้ากว่าหนังใส่ -1000=1วินาที เพื่อเร่งเสียงให้เร็วขึ้น ทั้งนี้บางทีอาจจะต้องใส่มากกว่า 1000 หรือ -1000 ก็ได้ ลองปรับไปเรื่อยๆ

3. เสียงไทยที่ใส่ใน mkv. ส่วนใหญ่ถอดมาจาก dvd ต้องเช็คเวอร์ชั่นหนัง dvd กับ เวอร์ชั่น mkv. ว่าเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันหรือไม่ บางที mkv. อาจจะเป็นเวอร์ชั่น
    DC , Unrated หรือ Extection ซึ่งจะเป็นเวอร์ชั่นที่เพิ่มฉากอื่นเพิ่มเข้ามา ความยาวของตัวหนังเพิ่มขึ้น ซึ่งใน DVD ส่วนใหญ่จะไม่มี ทำให้เสียงไม่ตรงกัน

Comment

อยากได้ อามาเกดอน Hidef หาที่ไหนหว่า PM นินึง

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
        อยากได้ อามาเกดอน Hidef หาที่ไหนหว่า PM นินึง
        ด้วยคนได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by xzEKzx View Post
          ด้วยคนได้ไหมครับ
          ด้วยดิ

Comment

สยามบิตเห็นมีอยู่ครับ
            Last edited by mac4thai; 2 Jul 2009, 19:29:35.

Comment

Working...
            X