Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเจอกระทู้หนึ่งในพันทิพย์ เอาไว้เป็นตัวอย่างสำหรับท่านที่ซื้อลำโพงใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอกระทู้หนึ่งในพันทิพย์ เอาไว้เป็นตัวอย่างสำหรับท่านที่ซื้อลำโพงใหม่ครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2781711.html
    KLIPSCH PROMEDIA GMX A-2.1

พอได้รับของ ก็ลอง test เลยครับ ที่ได้ยินหนักหนาว่า เบส เยี่ยม จึงลองของสังหน่อย พอเปิดได้ สัง 1-2 ชั่วโมง เพิ่มเสียง สุด ผลของมันคือ เสียง sub ดังโกรกๆ ครับ ลำโพง ข้างนึง เบา แล้ว เสียงแตก ๆๆ ราคา เกือบ หมื่อน ได้แค่นี้เหรอครับ

ได้อ่านเเบบนี้เเล้วไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี ลองเข้าไปอ่านดูก็เเล้วกันครับ ซื่อบื่อ จริงๆ เเล้วยังมาถามว่าเปิดดังสุดไม่ได้เหรอ ราคาอย่างนี้ซับเเตกง่านรึป่าว

R.I.P

ตั้งแต่ใช้มายังเปิดไม่เคยเกินครึ่งนึงเลย แค่นี้ก็หูจะแตกอยู่แล้ว - -*
    แต่พี่แกซื้อมาวันแรกเปิดสุดทุกอย่าง

ไม่พังก็บ้าแล้ว - -* แค่อยากรู้ว่าพี่แกทนนั่งฟังตอนเปิดดังสุดถึง2ชั่วโมงเลยเหรอนั่น เหอะๆๆๆ

Last edited by exheyyo; 30 Jun 2009, 20:25:13.

Comment

เค้าเรียกมีตังค์แต่โง่

เค้ามีแต่ศึกษาก่อนค่อยซื้อ แต่นี้แค่ได้ยินว่ามันเบสดังดี ก็ซื้อมาเปิดซะสุด ดังดี ไม่ได้หมายความว่ามันดังเท่าเครื่องเสียงกลางแจ้งซะหน่อย เฮ้อ ซื้อเอามาเปิดให้มันดัง แบบหูแตกบ้านสะเทือนก็ไม่เอาเครื่องเสียงกลางแจ้งเนาะ
      Last edited by TaO_OaT; 30 Jun 2009, 23:22:30.

Comment

อ่านแล้วสลดใจครับผม ตอนแรกที่เห็นชื่อกระทู้ก็นึกว่า ได้ของที่พังมาแต่แรก แต่พออ่านแล้ว คิดในใจ อืม เสียดายเงินหวะ เอามายัดซะเต็มที่เลย

Comment

เฮ้อ ไปซื้อลำโพงงานวัดมาใช้แทนดีกว่ามั้ยนั้น

Comment

ทนฟังได้ไงอะครับ คือแก้วหูเค้ายังดีอยู่เหรอ

Comment

ถ้าเป็นหูฟัง หูฟังบางรุ่นถ้าขับไม่ออก เปิดสุดมันก็ไม่ดังนะครับ

(แต่ไม่น่าใช่รุ่นนี้ ลำโพงบ้านนิ)

Comment

รุ่นนี้เปิด Bass เกินครึ่งก็ไม่ไหวจะฟังแล้วครับ

Comment

เสียดายเเทนเลย

Comment

ของใหม่อัดสุดก็เจ๊งอะสิครับ

Comment

ผมเบิรน Bose M2 ตัวเล็กกว่าอีก แถม ใช้ ไฟล์ burn in เสียง หวี๊ด เสียงซ่า และ เอาแผ่น CD เทสเบส ลำโพงรถยนต์ มาใช้
                      ไม่เห็นเป็นปัญหาอะไรเลยคับ ที่สำคัญ เปิด ทั้งวัน เช้ายันเย็น และ เร่งสุดดังสุด และผมก็ทนนั่งฟัง โดยใช้ ที่อุดหู ที่เค้าใช้อุดหูเวลายิงปืนกัน
                      นี้ เรื่องจิงนะคับไม่ใช่เรื่องล้อเล่น
                      Last edited by putcefe; 1 Jul 2009, 02:30:17.

Comment

ของมีประกัน เคสแบบนี้เค้ารับเคลมป่าว

Comment

Originally posted by putcefe View Post
                          ผมเบิรน Bose M2 ตัวเล็กกว่าอีก แถม ใช้ ไฟล์ burn in เสียง หวี๊ด เสียงซ่า และ เอาแผ่น CD เทสเบส ลำโพงรถยนต์ มาใช้
                          ไม่เห็นเป็นปัญหาอะไรเลยคับ ที่สำคัญ เปิด ทั้งวัน เช้ายันเย็น และ เร่งสุดดังสุด และผมก็ทนนั่งฟัง โดยใช้ ที่อุดหู ที่เค้าใช้อุดหูเวลายิงปืนกัน
                          นี้ เรื่องจิงนะคับไม่ใช่เรื่องล้อเล่น
                          ลำโพงไม่พังหรอคับนั่น

สงสารลำโพงทั่นจัง >_<

Comment

5555555555555555555555555555+

Comment

เจ้าของกระทู้นั้นอาจจะเข้าใจผิด เค้าคงจะ Burn

เท่าที่ผมทราบต่อๆมา จากท่านผู้รู้ การ Burn In ลำโพง เข้าใจผิดกันเยอะว่าต้องเปิดดังๆ ดังสุดๆ แท้จริงแล้วไม่ใช่ ทำแบบนั้นกลับอาจจะทำให้ลำโพงเสียหายด้วย

การ Burn In ก็คล้ายๆกับ ระยะ Run In ของรถอะครับ อย่าเพิ่งเร่งมาก

ฟังเพลงหรือใช้ไฟล์ Burn เปิดเพลงในระดับปกติ เพื่อให้อะไรๆมันเข้าที่เข้าทางได้เสียงที่แท้จริงของมัน อาจจะใช้เวลาสัก 100 ชม. เป็นต้นครับ

Comment

Working...
                              X