Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเพิ่มเติม A-500L อย่างไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเพิ่มเติม A-500L อย่างไรดี

ผมเป็นมือใหม่ห้องนี้ครับ เพิ่งไปถอย Eacan A-500L มาได้อาทิตย์แล้ว

ก็พอใจเสียงดีครับ แต่อยากได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้นไปอีก

มีงบเพิ่มอีก 2000 บาท ทำอะไรเพิ่มดีครับระหว่าง

1. หา sound gard 1 ตัว ในงบ 2000 บาท

2. เปลี่ยนสายลำโพงดีๆในงบ 2000 บาท

3. เปลี่ยนทั้ง sound gard และ สายลำโพง แต่ลดคุณภาพลงมาหน่อยให้อยู่ในงบ 2000 บาท

4. ปล่อย A-500L ออกไป แล้วนำไป + กับงบที่มีอยู้แล้วหาลำโพงใหม่

ปล.ถ้าเลือกข้อไหนแล้วช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ ว่าควรเป็น ตัวไหน อย่างไร จึงจะอยู่ในงบครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้า k.oon_es พอใจกับเสียงของ 500l แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนลำโพง แนะนำให้หา Sound card ดีๆซักตัว อาจจะเป็น
    Audigy 2zs มือสองก็ได้เห็นปล่อยกันในเวป จะทำให้เสียงดีขึ้นเยอะเลย มีงบอีกก็ค่อยเปลี่ยนสาย
    สัญญานและสายลำโพง

Comment

ดันๆๆๆๆ อยากรู้เหมือนกัน ผมใช้
      A500L +Creative CT4830

เปลี่ยนสายลำโพง กับสายสัญญาณทำเองใช้สายLan

อย่างอื่นเปลี่ยนอะไรอีกดีเอ่ย

ปัจจุบันเสียงก็โอเคมักๆๆแ้ล้ว

---แล้วถ้าผมเปลี่ยนไปใช้Asus Xonar DS จะเวิร์ค กว่าCT4830ไหมเอ่ย----

ผมเน้นฟังเพลง95% เน้นหนักROCKหน่อยๆ POPบ้างเล็กน้อยๆ ดูหนังแทบจะไม่ได้แตะเลยดีกว่า แต่ก็มีบ้างเล็กๆน้อยๆเรื่องที่อยากดูจริงๆ

Comment

โมลำโพงไปเลยครับ

Comment

4

Comment

4 เหมือนกัน เพราะแต่ก่อนผมมีงบน้อยแต่ ณ บัดนี้ผมมีตั้ง 600 กะ 500 ผมคิดว่าเก็บตังแต่แรกแล้วซื้อพวกดีๆ ราคา 5000 + จะดีกว่า แล้วเบิร์นลำโพง ระหว่างเบิร์นก็เก็บตังซื้อซาวน์การ์ดอ่ะ

เสียดายจิงๆ -*-

Comment

Audigy 2zs มือสอง

Comment

Originally posted by oon_es View Post
                ผมเป็นมือใหม่ห้องนี้ครับ เพิ่งไปถอย Eacan A-500L มาได้อาทิตย์แล้ว

ก็พอใจเสียงดีครับ แต่อยากได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้นไปอีก

มีงบเพิ่มอีก 2000 บาท ทำอะไรเพิ่มดีครับระหว่าง

1. หา sound gard 1 ตัว ในงบ 2000 บาท

2. เปลี่ยนสายลำโพงดีๆในงบ 2000 บาท

3. เปลี่ยนทั้ง sound gard และ สายลำโพง แต่ลดคุณภาพลงมาหน่อยให้อยู่ในงบ 2000 บาท

4. ปล่อย A-500L ออกไป แล้วนำไป + กับงบที่มีอยู้แล้วหาลำโพงใหม่

ปล.ถ้าเลือกข้อไหนแล้วช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ ว่าควรเป็น ตัวไหน อย่างไร จึงจะอยู่ในงบครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                sound card No! sound gard
                Last edited by cyberwizard; 3 Jul 2009, 20:23:19.

Comment

1 ดูก่อนครับถ้ายังไม่ชอบใจก็ 4 เลย

Comment

1

Comment

Working...
                    X