Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ

เครื่องเล่นดีวีดีผมยี่ห้อโซเคนเมื่อต่อเข้ากับโทรทัศน์ ยี่ห้อ LG ที่มีช่องสัญญาณดีวีดีคอมโปแน้นท์ ไม่ว่าจะผ่านทางช่อง RCA(หัวเหลือง) หรือ RGB (แดง เขียว น้ำเงิน) สัญญาณภาพออกมาที่เครื่องรับโทรทัศน์มีริ้วคลื่นสีดำๆ แทรกอยู่เป็นระยะ เหมือนกับว่าความถี่ไม่แมทซ์กัน จะมีวิธีการแก้ไขอย่างไรครับ
    --------
    ปล. 1.ดีวีดีโซเคน จำรุ่นไม่ได้ แต่มีช่องสัญญาณเสียงแค่ ออดิโอ ซ้าย-ขาวเท่านั้น 2. ผมลองเปลี่ยนสายนำสัญญาณทั้งหัว เหลือง แดง เขียว น้ำเงิน หลายๆเส้นแล้ว สัญญาณภาพก็ยังคงมีริ้วคลื่นแทรกเหมือนเดิม (สายนำสัญญาณที่ใช้อยู่ยี่ห้อบอสตัน ราคาประมาณสามร้อยกว่าบาทอ่ะครับ) 3. ที่บ้านไม่มี แอลซีดีจอแบบนอ่ะครับ
    ------- ขอท่านผู้รู้ทั้งหลายแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ -------
    Last edited by rachavit; 3 Jul 2009, 14:43:12.
Working...
X