Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ eacan a600II กับ sound on bord บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ eacan a600II กับ sound on bord บ้าง

อยากถามว่าเสียงมันดีไหม
    แตกต่างกับ soundcard มากน้อยแค่ไหน
    ตอนนี้ใช้ 2zs อยู่
    เจอน้องมันตั้งคำถามมาเราก็อึ้งอยู่เหมือนกัน
    มันถามว่า
    ใส่ soundcard แล้วเสียงดีขึ้นแค่ไหน
    เราก็ว่าดีขึ้นนิดหน่อย
    มันก็ว่าแค่นิดหน่อยแลกกับอันละตั้งหลายพันคุ้มหรือ
    เราก็ไม่รู้จะว่าไงกับมันดี

ก็ตอบไปเลยว่า ไม่คุ้ม หวะ เพราะ ตรูใช้ม ึงไม่ได้ใช้ เรื่องของเสียงพูดอยาก มันหาตัวตนไม่ได้นิ รับรู้ได้ด้วยการได้ยินความรู้สึกนิ

Comment

ถึงจะแค่นิดหน่อย แต่มันก็หมายถึงความสุขที่เพิ่มขึ้น

ดีกว่าเอาไปลงขวดเหล้าหามะเร็งไส่ตับ เปลืองเงินกว่าซื้อลำโพงอีก

ผมอัฟจากออนบอร์ดไปเป็น 4780 ถูกๆ ยังรู้สึกว่าฟังเพลงเพราะขึ้นมาก

อนาคตใด้ Dac คงมีความสุขกว่านี้ เหอๆ

Comment

^
        ^

สองคนนี้ เค้าสนิทกันป่ะึีัครับ คำตอบ เอ่อ ..นะ

ปล.แก้ไม่ทัน มีคนโพสคั่น หมายถึง จขกท กะ คนที่ โพส reply แรก อ่าครับ
        Last edited by leahlover; 9 Jul 2009, 21:27:07.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ถึงจะแค่นิดหน่อย แต่มันก็หมายถึงความสุขที่เพิ่มขึ้น

ดีกว่าเอาไปลงขวดเหล้าหามะเร็งไส่ตับ เปลืองเงินกว่าซื้อลำโพงอีก

ผมอัฟจากออนบอร์ดไปเป็น 4780 ถูกๆ ยังรู้สึกว่าฟังเพลงเพราะขึ้นมาก

อนาคตใด้ Dac คงมีความสุขกว่านี้ เหอๆ
          ถ้าหมายถึงผม ผมไม่กินเหล้าอ่ะครับไม่สูบบุหรี่ และไม่มีแฟน งิงิเศร้าใจหาแฟนไม่ได้ซักคน

Comment

555

ไม่ใด้ว่าใคร

ผมแค่คิดว่าวันๆ คนเราจ่ายกับเรื่องไม่เป็นเรื่องไปตั้งเยอะ

2zs ใบนึง 1700 มันอยู่ใด้เป็นปีๆ ไม่บูดไม่เน่า เค้าว่าแพงใด้อย่างไร -*- ?

Comment

ิแล้วไม่ถามกลับว่าซื้อการ์ดจอเล่นเกม คุ้มไหม เปลี่ยนปีละหน เสียครั้งละหลายพัน
              กะซาวด์ซื้อครั้งเดียว ใช้กันยาว

Comment

เหมือนผมตั้งคำถามพวกซื้อรถสปอร์ตอ่ะ

เอามาขับในเมือง ติดไฟแดงก็จอดข้างๆตูล่ะว้า จะซื้อเครื่องแรงๆ ราคาแพงๆทำไม

.....ของแบบนี้มันอยู่ที่ชอบ กับ ไม่ชอบ แค่นั้นแหล่ะครับ

Comment

โห 2ZS เสียงดีขึ้นโคตรๆๆๆๆๆเลยนะ ลองปรับตามผมดูดิ เด่วค่อยโพส -*-

Comment

ก็เอาไฟล์หนังที่มี DTS มาเปิดโชว์เลยที่นี้ต่างราวฟ้ากับเหว

Comment

ผมถอยxonar stx มาใส่ตัวผมก็ว่าเสียงมันดีขึ้นนะ
                      แต่แฟนผมกลับบอกว่ากํเหมือนเดิม ผมก็ไม่รู้ว่าจะเถียงยังไง
                      ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนด้วยมั้งคับ

แฟนผมเข้าร้านทำผมทีเป็นพันผมกลับไม่เห็นว่ามันจะต่างกะร้านบ้านๆ100-200ตรงไหน

Comment

555+ อย่าไปคิดมากเลยท่าน บอกไปเลยเงินตู อย่าเจือกเด๋วเจอ teen
                        ความสุขทางใจครับ อิอิ

Comment

Working...
                        X