Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใช้โปรแกรมเสริมอะไรในการฟังเพลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆใช้โปรแกรมเสริมอะไรในการฟังเพลงครับ

ผมไช้ Winamp ตัวเสริมwinamp คือ DFX ครับ พลังเสียงสุดยอดที่ชอบคือ มีให้เลือกว่าจะฟังกับหูฟัง หรือลำโพง แล้วเซียนๆในนี้ ใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลง+ ใช้ตัวเสริมอะไรครับ

winamp นี่แหละคับไม่ได้ใช้ตัวเสริม แต่พวกเมพๆ เค้าจะใช้ foobar2000 กันนะ

Comment

foolbar

ฟังสบายๆ ไช้ DSP Tube sound นุ่มๆ แนวแอมป์หลอด

โยกแข้งขยับขา ก็ output ASIO เสียงสด ออกครบทุกย่าน

Comment

AIMP2+foobar2000ครับ

Comment

Aimp2 ครับใช้ง่าย กินทรัพยากรน้อยดี

Comment

foobar2000 ไม่เสริม

Comment

Foobar2000+ASIO4All

Comment

JetAudio คับ

Comment

ใช้บ่อยสุด JetAudio (ไม่เสริม)ชอบตรงที่เซฟ Playlish ได้เอง(ได้ไม่ต้องไปคุ้ยให้เสียเวลา)
                  PS.ลดเสียงเพลินไปหน่อย
                  Last edited by MrCatZaa; 11 Jul 2009, 18:36:15.

Comment

แนะนำให้ลองหาโปรแกรม Jetaudio มาลองฟังดูน่ะครับ จากประสบการณ์ผมเคยใช้ Winamp, Aimp2, Foobar2000 ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบฟังเพลงเอามากๆ สุดท้ายก็ต้องก็ลงเอ่ยด้วย jetaudio ปัจจุบันผมใช้เวอร์ชั่น JetAudio 7.5.3.15 PlusVX
                    ปล.ผมใช้ Sound Card: X-fi Music ส่วนลำโพงก็ Microlab X3 2.1 เปลี่ยนสายทุกอย่างหมดแล้ว

Comment

ใช้ iTunes ปรับ EQ เอง แล้วก็ใช้SRS Audio Sandbox ปรับเองครับ
                      แบบนี้

Comment

Aimp2 ด้วยคนครับ

Comment

Creative Mediasource 5
                          ตัวเดียวอยู่

Comment

foobar2000

Comment

Working...
                            X