Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xtream MUSIC ปรับ Front กับ Rear แยกกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xtream MUSIC ปรับ Front กับ Rear แยกกันยังไงครับ

ผมพึ่งจะถอย X Fi Music มา (เดิมใช้ 2ZS) ปัญหาคือ เดิมผมจะเซตเป็น 4 Chanal คู่กับลำโพง 2 ชุด โดย ชุดแรก (Front) Sagg 2.1 กับชุดที่ 2 (Rear)Cambridge Soundwork ตัวนี้มันไม่มีตัวVolume ต้องปรับจากคอมโดยตรง เดิมตัว 2ZS มันจะแยก Front กับ Rear เป็นอิสระต่อกัน แต่ตัว Xtream MUSIC ผมปรับเพิ่มหรือลดก็ไม่เห็นมันจะเพิ่มหรือลดตามแต่อย่างใด คือดังก็ดังทั้งคู่
    ไม่ทราบว่ามันปรับยังงัยครับ วานผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
    ปล. มีภาพประกอบครับ
    จาก ผู้น้อยด้อยXtream MUSIC
    Attached Files

ตรงช่อง Front L/R และ Rear L/R ปรับไม่ได้ ไม่มีผลอะไรเลย ปรับได้เฉพาะช่อง Wave Master และ Wave ครับ

Comment

ยังรอผู้รู้ชี้แนะนะครับ

Comment

แล้วทำไหมต้องไปปรับโหมด Audio Creation mode ละครับ

เอาแบบดิบๆก็ไปปรับใน Control Panel เลยครับ ในโหมด Sound--->Speaker

Comment

ที่ต้องปรับ เพราะลำโพงของCambridge Soundwork มันปรับเสียงดังหรือเบาจากตัวลำโพงไม่ได้(ซื้อต่อเขามาอีกที) ถ้าไม่ปรับเสียงมันจะดังมากครับ ส่วนของ Sagg มีตัวปรับ Volume ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ช่วยดันๆ

Comment

Originally posted by nongnong View Post
              ช่วยดันๆ
              ขอบคุณครับผม

Comment

โปรแกรมอื่นไม่รู้นะ แต่ของผม ถ้าอยากจะทำแบบนั้น ต้องใช้ FooBar2000 แล้ว add Option >>Channal Mixer<< แล้ว ปรับ เป็น 6 channal จากที่เรา ปรับ Volum ที่ master Volum กับ Wave ที่นี้ มันจะไปปรับที่ Front L/R Rear L/R Front C/Sub แทน จากนี้เราก็ สามารถ แต่งเสียง ปรับคาวมตัง แต่ละ Channal ได้แล้วครับ โหมด Audio Creation นะ
                Attached Files
                Last edited by ZeeDZAAZ; 12 Jul 2009, 23:38:42.

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
                  โปรแกรมอื่นไม่รู้นะ แต่ของผม ถ้าอยากจะทำแบบนั้น ต้องใช้ FooBar2000 แล้ว add Option >>Channal Mixer<< แล้ว ปรับ เป็น 6 channal จากที่เรา ปรับ Volum ที่ master Volum กับ Wave ที่นี้ มันจะไปปรับที่ Front L/R Rear L/R Front C/Sub แทน จากนี้เราก็ สามารถ แต่งเสียง ปรับคาวมตัง แต่ละ Channal ได้แล้วครับ โหมด Audio Creation นะ
                  ขอบพระคูณอย่างสูงครับท่าน จะลองทำดูครับ

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
                    อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยครับ เมนู add Option >>Channal Mixer มันอยู่ตรงไหนครับ ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยเป็นจริง ๆครับ

Comment

Working...
                    X