Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดท่านใดใช้ 2zs กับ windows 7 มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดท่านใดใช้ 2zs กับ windows 7 มั่ง

ตอนนี้ใช้ windows 7 ver. 7100 64 bit
    ตัว setup ของ 2zs ตัว original ใช้ได้ปกติไหม ( ตัวนี้ไม่เคยใช้ )
    ตอนนี้ลงตัว modified ตอนนี้เสียงเริ่มแตกๆเหมือนมีปัญหา ( ลำโพงของผม eacan a600II )
    ตอนนี้กะลังจะเปลี่ยน M/B ใหม่แต่ก็คงลง windows 7 เหมือนเดิมเพราะเริ่มชินกับมันแล้ว
    ท่านใดพอจะแนะนำ driver ของ 2zs ที่ใช้กับ win7 แจ่มๆบ้างครับ

http://www.driverheaven.net/youp-pax-drivers/

เห็นเขาทำไว้หลายอัน

ลองดูครับ

ได้ผลยังไงบอกต่อด้วยครับ กำลังจะยืม zs เขามาใช้กับ win7 เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณท่าน chicky4u
      ไปโหลดเจ้าตัวนี้มา PAX PCI Audigy Windows 7 Alpha V.1.05
      ลองแค่ตัวเดียว ผลที่ได้คือ เสียงใสขึ้นครับฟังดีขึ้นเยอะเลย แต่เสียงเบสหายไปเยอะเลยครับเบสเงียบไปเกือบครึ่งจากของเดิม เหมาะกับฟังเพลงใสๆอ่ะ ยังไม่ได้ลองเปิดหนังฟังเลย
      ท่านใดมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
      พวกนี้เราลงทับ driver เดิมเลยหรือเปล่าครับหรือต้อง ลบตัวเก่าออกก่อนแล้วลงใหม่

Comment

ผมใช้ไดร์เวอร์ที่โหลดในเว็บ creative อ่ะครับ ใช้ของ Windows Vista ก็ใช้แทนกันได้ครับ
        ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา

Comment

ขอที่โหลดหน่อยครับ

Comment

http://www.driverheaven.net/youp-pax...a-v1-05-a.html

ออ ท่าน tower ไม่ทราบว่าลง creative gameport ได้มั้ยครับ
            ของผมใน device manager มันยังลงไม่ได้ ขึ้นเป็น unknow device

--

edit : ลงได้ละครับ เอาจากไดรเวอร์ vista ในเว็บ
            Last edited by chicky4u; 18 Jul 2009, 03:00:10.

Comment

เคยใช้อยู่ จำได้ลางๆว่า ทั่นเรือรบ เคยโพสใว้ ใช่ป่าวหว่าา

Comment

ของผม win7 มันลงมาให้เลยเสียงก็ดี ok เลย แน่นดี

Comment

อ้าก -*-

พอลงไดรเวอร์ในแผ่น mod to audigy4 เสียงดีขึ้นเยอะเลยคนละเรื่องเลย

Comment

Working...
                  X