Announcement

Collapse
No announcement yet.

soundcard ตัวไหนไดรเวอร์ใช้กัน vista/7 ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• soundcard ตัวไหนไดรเวอร์ใช้กัน vista/7 ได้บ้างครับ

งบประมาณ1500-2000 ได้หมดทั้งมือ1มือ2

ที่เล็งๆไว้ก็มี

- audigy 2 nx /คุณ bass_kb บอกมาแล้วว่า nx ใช้ 7 ได้ + เพิ่งมีคนแจกวิสต้าแถวๆนี้ = ผ่าน

- audigy 2 zs /คุณ tower ยืนยันว่าใช้กับ 7 ได้ = ผ่าน

- Xonar D1 pci ธรรมดา /คุณ cleaning ยืนยันบน 7 = ผ่าน

- Xonar DS 7.1 pci ธรรมดา

ฟังเพลงเพียวๆ แชนอลไม่เกี่ยวเพราะคงใช้แต่ 2.1 ครับ

เดิมใช้ sb0100 อยู่เบื่อทะเลาะกับไดรเวอร์แล้ว

เน้นให้ลง 7 ได้ยิ่งดีครับ พยายามใช้ 7 อยู่ติดไดรเวอร์ซาวการ์ดนี่ล่ะ ออนบอร์ดยังลงแล้วเน่าเลย

ขอบคุณครับ

รอข้อมูลตัวอื่นครับ
    Last edited by xexalskyline; 13 Jul 2009, 16:56:38.

asusน่าจะใช้วิสต้าได้นะคับผมใช้essence STXกะวิสต้าอยู่

Comment

ผมใช้ audigy 2 zs กับ win 7 v.7100 อยู่ครับ
      ท่าน chicky4u เอามาให้ครับ
      ลองไปดูครับ
      http://www.driverheaven.net/youp-pax-drivers/
      ผมโหลด driver จากที่นี่แหละ
      Last edited by tower; 13 Jul 2009, 05:42:05.

Comment

xonar D1 ครับใช้อยู่กับ windows7 7264/64 bit แต่ให้ใช้driver ที่มากับแผ่นนะครับ ใช้งานได้ไม่มีปัญหาใดๆปรับได้ทุกอย่างครับ

Comment

โอ้ว ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ตอนนี้ drivers ของ win7 เป็นbeta ที่เวป asus มาแล้วครับ ใช้ อยู่ HDAV 1.3 Deluxe

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ดึ๊บๆ

Comment

มีdriver sb0060 ที่เป็นของwindows 7 ไหมครับ ขอหน่อยนะครับ

ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ผมหาไม่ได้จริงๆครับ 32bit หรือ64bit ก็ได้ครับ
                  Last edited by believe65; 26 Jul 2009, 16:27:25.

Comment

Originally posted by believe65 View Post
                    มีdriver sb0060 ที่เป็นของwindows 7 ไหมครับ ขอหน่อยนะครับ

ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ผมหาไม่ได้จริงๆครับ 32bit หรือ64bit ก็ได้ครับ
                    ท่านใดมีผมขอหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

dac

Comment

ใช้ AUDIGY VALUE 0570 บน VISTA64bit อยู่ แต่ 7 ไม่เคยลอง

Comment

Originally posted by tower View Post
                          ผมใช้ audigy 2 zs กับ win 7 v.7100 อยู่ครับ
                          ท่าน chicky4u เอามาให้ครับ
                          ลองไปดูครับ
                          http://www.driverheaven.net/youp-pax-drivers/
                          ผมโหลด driver จากที่นี่แหละ
                          X-Fi ก็ตามไปดูได้เลยครับ
                          www.driverheaven.net
                          -->Forume
                          -->Youpax driver
                          หาได้จากที่เดียวกัน คร๊าบ

ของผม X-Fi Fatal 1sty gameer series
                          ซื้อ front มาต่อเอง
                          ใช้ Pax suit summer 2009
                          แต่เลือกไม่ลงไดรเวอร์

ไปโหลดไดรเวอร์ที่มันถอด DTS -DD มาลงแทน .. แจ่มครับปรับได้หมด และเสียงเบสดีกว่าเดิมเยอะ เสียงแซ็กก็ไม่แหลมจิ๊ดอย่างแต่ก่อน
                          โหลด Entertainment center จาก creative มาลง ใช้ีรีีโมตได้ดีครับ

Comment

Originally posted by T_Udon View Post
                            X-Fi ก็ตามไปดูได้เลยครับ
                            www.driverheaven.net
                            -->Forume
                            -->Youpax driver
                            หาได้จากที่เดียวกัน คร๊าบ

ของผม X-Fi Fatal 1sty gameer series
                            ซื้อ front มาต่อเอง
                            ใช้ Pax suit summer 2009
                            แต่เลือกไม่ลงไดรเวอร์

ไปโหลดไดรเวอร์ที่มันถอด DTS -DD มาลงแทน .. แจ่มครับปรับได้หมด และเสียงเบสดีกว่าเดิมเยอะ เสียงแซ็กก็ไม่แหลมจิ๊ดอย่างแต่ก่อน
                            โหลด Entertainment center จาก creative มาลง ใช้ีรีีโมตได้ดีครับ
                            ทานโทษครับ ผมลืมไปยังใช้ WinXP 32 SP3
                            แต่ Driver Youpax รับ All windows ครับ

Comment

Working...
                            X