Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อลำโพงใหม่ มีเรื่องอยากถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อลำโพงใหม่ มีเรื่องอยากถามครับ

จะซื้อลำโพงใหม่ มีเรื่องอยากถามครับ

พอดีตอนนี้สนใจ Gigaworks T20อยู่ ก็ศึกษาข้อมูลของลำโพงตัวนี้จากในบอร์ดมาพอสมควรแล้ว

แต่ที่ทำให้ลังเลอยู่คือราคาครับ เห็นที่HWHขายอยู่ 4290 บาท แต่พอมาดูราคาตลาดมือ2 ราคาเห็นขายกันอยู่ที่ 1800 บาทเอง เลยสงสัยว่าทำไมมือ2เขาขายถูกจัง หรือเขามีแหล่งซื้อที่ถูกๆ ช่วยแนะนำร้านขายหน่อยครับ

เห็นบ่นกันเยอะนะ ไอ้ที่ว่าขาย 1800 555555

ถ้างบถึง แล้วชอบแนวเสียง ซื้อ มือ 1 ไปเลยครับ

Comment

แล้วพอจะมีร้านอื่นที่ขาย T20 แนะนำอีกมั้ยครับ นอกจากHWH

Comment

1800 ได้หม้อสวิชชิ่ง เสียงไม่ดี เปลี่ยนหม้อเสียงแจ่มดี

Comment

เคยใช้แล้วครับ
          เสียงก็ดีสมราคา

แต่มันไม่ใช่แนวผม
          ถ้าจะซื้อมาฟังเพลงชิวๆป๊อบๆ บาดหูมาก
          แต่ดูหนังนี่จบเลย

Comment

ความหมายของคุณnorradachคือของที่มาจากร้านจีนัน ฟอร์จูนใช่มั้ยครับ

พอดีได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่าร้านจีนันเป็นของref ไม่ใช่ของใหม่ เขาแถมAdapterธรรมดาให้ แต่ถ้าจะเอาของCreativeเองต้องไปซื้อที่A&L ราคาประมาณ500กว่าบาท

ใครมีข้อมูลร้านจีนัน ขอคำแนะนำสำหรับร้านนี้ด้วยครับ

Comment

Working...
            X