Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ลำโพงของ Scandyna บ้างครับ กำลังสนใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ลำโพงของ Scandyna บ้างครับ กำลังสนใจ

กำลังสนใจลำโพงของ Scandyna อยู่ครับ พอดีจะเอามาใช้ฟังกับคอมแทน Com 3 II ครับ

วันก่อนโทรไปที่ 0 เกสร ทางเซลล์เค้าแนะนำให้ผมซื้อชุด SmallPod + The Ball 2.1 เค้าแนะนำว่า ชุดนี้...มันเหมาะที่จะเอาไปใช้กับคอมมากที่สุดแล้ว เพราะถ้าใช้ MiniPod - BigPod หรือ The Drop ระยะในการฟังจะไม่ได้เลย

ส่วน BASS เค้าก็แนะนำ The Ball 2.1 เพราะมันเหมาะที่จะเอาไปวางใต้โต๊ะทำงาน ถ้าเป็นตระกูล Bass Station มันต้องมีพื้นที่ว่างด้านบนมากกว่านี้

แต่เรื่องของเรื่องคือ ผมยังไม่เคยลองฟังเสียงของลำโพงยี่ห้อนี้เลยสักครั้งครับ อย่างชุดที่เค้าจัดให้ผม (SmallPod+The Ball 2.1) ราคารวมกันเกือบ5หมื่น ผมฟังราคาถึงกับอึ้งไปนิดๆ เพราะราคาขนาดนี้ ถ้าผมเพิ่มงบอีกหน่อย สามารถซื้อลำโพง Book Shelf ดีๆอย่าง Totem ได้เลย

ยังไงใครมีประสบการณ์หรือเคยฟังเสียงของชุดที่ผมจะซื้อ ช่วยบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังหน่อยน่ะครับ ว่าเสียงมันดีคุ้มค่ากับราคาที่เสียไปหรือเปล่า ตอนนี้ผมไม่มีเวลาไปฟังด้วยตัวเองจริงๆ เลยต้องพึ่งพาความเห็นของเพื่อนๆนี่แหละครับ

ผมว่าถ้า***ง totem นิดเดียวก็เล่น totem ดีก่ามั่งครับ(ความเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

เอารุ่นใหญ่ดีกว่าอาจจะไม่ต้องไม่เสียค่า sub ด้วย

ปล. Smallpod ผมยังไม่เคยฟังเลยเพราะมันพึ่งเข้ามาเอง

Comment

ใช้แต่ micropod เบสบ้างไปนิดดดด

Comment

ใจลึกๆก็อยากลงกำลำโพง Book Shelf ดีๆสักตัว แต่ที่กลัวคือความบานปลายที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ซึ่งมันต้องเกิดขึ้นแน่ๆครับ

ดังนั้นผมเลยพยายามล้อมกรอบตัวเองโดยหาลำโพงที่เอาไว้ใช้ฟังเวลาทำงานหน้าคอม แม้มันจะบานปลายไปบ้าง แต่มันก็โดนจำกัดด้วยขนาดและตำแหน่งในการรับฟัง

สำหรับลำโพงทุกตระกูลของ Scandyna ผมไม่เคยไปลองฟังด้วยตัวเองจริงๆ ที่อยากซื้อเพราะผมเป็นคนที่ชอบงาน Design แปลกๆไม่เหมือนใครและด้วยความที่มันแตกหน่อมาจาก B&W ผมเลยมีความเชื่ออยู่อย่างว่า ยังไงมันคงไม่ทำให้ต้นตระกูลของมันเสียชื่อแน่ๆ

ตอนนี้กำลังให้เพื่อนที่เล่นเครื่องเครื่องเสียงด้วยกัน ไปช่วยฟังเสียงของมันให้หน่อย ตอนนี้กำลังรอการรายงานผลอย่างใจจรดใจจ่อเลยครับ

ถ้าเพื่อนๆคนไหนเคยไปที่ 0 ฝากรบกวนไปฟังชุด SmallPod + The Ball 2.1 ให้หน่อยน่ะครับ ถือว่าเอาบุญกับคนที่อยู่บ้านนอกคอกนาแบบผม

นานน๊านนนนจะเข้ากรุงกับเค้าสักเทือก

Comment

Working...
          X