Announcement

Collapse
No announcement yet.

avr ที่ฟังเพลงเพราะ ดูหนังก็ได้อารมณ์ด้วย ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• avr ที่ฟังเพลงเพราะ ดูหนังก็ได้อารมณ์ด้วย ??

คือผมไปเจอ ความเห็นของท่านๆหนึ่ง บอกว่า ถ้าชุดเครื่องเสีง avr ฟังเพลงเพราะ ก็หมายถึงดูหนังได้อารมณ์ด้วย มันค้างคาใจยังไงบอกไม่ถูก

:: ผมก็เลยอยากถามชาว OCZ ท่านคิดอย่างไรกันบ้าง ::

ไม่จำเป็นเสมอไป องค์ประกอบไม่ใช่แค่ AVR เท่านั้น มันต้องประกอบด้วยหลายส่วน เช่น สภาพห้อง ลำโพงใช้ การเดินสาย ทิศทางของสาย การจัดวางลำโพง ฯลฯ บางทีของแพงๆอาจโดนล้มด้วยแมวตัวเล็กๆก็ได้

Comment

onkyo ซิครับ

Comment

ถ้าดูหนังหนักแน่้น จะขาดความหวานไปครับ ฟังเพลงไม่ค่อยได้ได้เรื่องเท่าไร

ถ้าจะเอาฟังเพลงดีๆ ดูหนังจะขาดๆ อรรรถไปหน่อย

เหมือน ให้คะแนน 100 แล้วแต่มันจะเทไปข้างไหนมากกว่ากันครับ

ตัวใหญ่ๆพวกรุ่นเรือธงคงไม่นับนะ อย่างงั้นคงจะ ดูหนัง ฟังเพลง โอเคทุกอย่างแหละครับ

Comment

ถ้ากลางๆระหว่างดูหนังฟังเพลง ผมชอบ Marantz กับ NAD

Comment

ผมว่าหายากมากๆครับ
            ส่วนใหญ่จะเอนไปข้างไดบ้าง

ส่วนตัว Onkyo Marantz

Comment

ของผมฟังเพลงบรรเลง+ดูหนังdenon ให้ครบครับ

แต่ถ้าฟังเสียงนักร้องเสียงจะบางไปหน่อยแต่ไม่ได้ฟังอยู่แล้วเอิ้กๆ

Comment

ฟังเพลงผมก็ชอบ Marantz นะ เก็บเงินสักพักว่าจะหา Onkyo มาลองสักหน่อย
                รุ่น TX-SR606 พอได้หรือเปล่าครับ พอดีมีลำโพง Boston Acoustics CS-226 เหลืออยู่ 1 คู่
                พอใช้กันได้หรือเปล่าครับ
                PS.เข้าเว็ปยากมากๆ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                  ฟังเพลงผมก็ชอบ Marantz นะ เก็บเงินสักพักว่าจะหา Onkyo มาลองสักหน่อย
                  รุ่น TX-SR606 พอได้หรือเปล่าครับ พอดีมีลำโพง Boston Acoustics CS-226 เหลืออยู่ 1 คู่
                  พอใช้กันได้หรือเปล่าครับ
                  PS.เข้าเว็ปยากมากๆ
                  ผมว่า จับกับ onkyo มันจะบางไปนะครับ

น่าจับกับ harman นะครับ ฟังเพลงทั่วๆไป โอเคเลยครับ

Comment

onkyo+wharfedale เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย

Comment

จริงๆที่ตั้งกระทู้ มีความสงสัยบางประการ เกียวกับ avr yamaha ของผมครับ
                      เวลาชมภาพยนต์ เพลง หรืออื่นๆ ที่เป็น dolby dts pcm มันจะได้ใจมากเลย แต่...
                      ถ้าฟังเพลง จาก cd หรือ mp3 ดูมันแห้งๆยังไงไม่รู้ครับ
                      ก็เลยคิดว่าทำไม เสียงมันไม่ดีเหมือนตอนที่เล่น dolby dts pcm

Comment

มาเชีย HK

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                          จริงๆที่ตั้งกระทู้ มีความสงสัยบางประการ เกียวกับ avr yamaha ของผมครับ
                          เวลาชมภาพยนต์ เพลง หรืออื่นๆ ที่เป็น dolby dts pcm มันจะได้ใจมากเลย แต่...
                          ถ้าฟังเพลง จาก cd หรือ mp3 ดูมันแห้งๆยังไงไม่รู้ครับ
                          ก็เลยคิดว่าทำไม เสียงมันไม่ดีเหมือนตอนที่เล่น dolby dts pcm
                          ผมว่ามันก็น่าต่างอยู่ครับ เพราะเพลงที่ท่านฟัง กะ DTS บิตเลด มันน่าจะต่างกันเยอะอยู่

Comment

Marantz + klipsch
                            Onkyo + Whafedale
                            HK + Klipsch/Inifinity/JBL
                            NAD + PSB

Comment

ผมใช้ onkyo 5105 กับ soken dt280 ดอกลำโพง vifa เดนมาร์กฟังเพลินดีครับเสียงร้องชัดๆ นุ่มๆ

Comment

Working...
                              X