Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสาวคู่ให้ Yamaha YHT-363 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสาวคู่ให้ Yamaha YHT-363 หน่อยครับ

อยากสอบถามว่า อยากได้ลำโพงคู่หน้าใหม่ให้ Yamaha YHT-363 ชักคู่ครับ
    ไม่ทราบว่าท่านๆ หูเทพต่างๆ ช่วยนะนำหน่อยครับ
    ความชอบนะครับ ใส ๆ ฟังเพลงเพลิน ๆ สบาย ๆ สะอาดๆ ไม่บาดหูครับ เบสนิด ๆ พองาม ชอบเบสนุ่ม ๆ
    พอดีว่ามี sub ของชุดมันช่วยแล้ว แล้วอีกเรื่องครับ สาย sub ที่มันแถมมาให้มันเล็กมาก ควรเปลี่ยนเปล่าครับ แนะนำหน่อยครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเสียงเบสมันจะนุ่มขึ้นเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
    ถ้ามีอาไรแนะนำได้หมดนะครับ
    คุณสมบัติทางเทคนิค Yamaha RX-V363
    ยี่ห้อ Yamaha
    ชนิด AV Receiver
    รุ่น RX-V363
    กำลังขับ 100W RMS x 5
    ตอบสนองความถี่ 10 Hz-100 kHz (0,-3dB)
    ความเพี้ยน <0.06%
    อัตราส่วนระหว่างสัญญาณเสียงกับสัญญาณรบกวน >100 dB
    ขนาดตัวเครื่อง (กว้าง x สูง x ลึก) 435 x 151 x 318 mm
    น้ำหนัก 8.0 kg

Last edited by jillza; 5 Aug 2009, 00:12:27.

รุ่นเล็ก ผมไม่ค่อยอยากแนะนำให้เปลี่ยนสาย อะไรเลยครับ ใช้มันไปเดิมๆแหละครับ
    นอกจากมันจะสั้นไป

หวังผลคงได้ไม่มาก ที่สำคัญ สายพวกนี้ ส่วนใหญ่ มันเทสไม่ได้นะครับ ซื้อแล้วก็ซื้อเลย
    ถ้าพลาดก็ แย่หน่อย

Comment

Originally posted by leahlover View Post
      รุ่นเล็ก ผมไม่ค่อยอยากแนะนำให้เปลี่ยนสาย อะไรเลยครับ ใช้มันไปเดิมๆแหละครับ
      นอกจากมันจะสั้นไป

หวังผลคงได้ไม่มาก ที่สำคัญ สายพวกนี้ ส่วนใหญ่ มันเทสไม่ได้นะครับ ซื้อแล้วก็ซื้อเลย
      ถ้าพลาดก็ แย่หน่อย
      ขอบคุณครับ
      มีแนะนำอีกเปล่าครับ

Comment

ทิ้งไว้อีกอย่างนึงครับ ถ้าจะเปลี่ยนสายจริงๆ
        ผมว่า ก็ต่อเมื่อ เสียงมันโอเคละ แต่อยากได้อะไรเพิ่มเติมอีกนิดนึงจริงๆ

ถ้าจะหวังให้มันเปลี่ยนบุคลิค คงยากหน่อยครับ

(จากที่เคยลองมานะครับ)

Comment

Originally posted by leahlover View Post
          ทิ้งไว้อีกอย่างนึงครับ ถ้าจะเปลี่ยนสายจริงๆ
          ผมว่า ก็ต่อเมื่อ เสียงมันโอเคละ แต่อยากได้อะไรเพิ่มเติมอีกนิดนึงจริงๆ

ถ้าจะหวังให้มันเปลี่ยนบุคลิค คงยากหน่อยครับ

(จากที่เคยลองมานะครับ)
          อ้อขอบคุณครับ
          แล้วอยากได้คู่หน้าใหม่ ตัวไหนดีครับ
          แนะนำหน่อยครับ

แล้วเจ้าตัวนี้เป็งไงมั้ง
          JAMO : S-604

Last edited by jillza; 5 Aug 2009, 00:13:23.

Comment

ผมแนะนำ MISSION M-30i ครับ เคยไปฟัง ต่อกะยามาฮ่า แนวเสียงไปด้วยกันได้ เบสนุ่มๆ แหลมไม่จัด

Comment

ถ้าชอบนุ่มๆคงต้องเป็น mission แบบที่ท่าน leahlover แนะนำละครับ

Comment

ผมแนะนำ MISSION M-30i ครับ เคยไปฟัง ต่อกะยามาฮ่า แนวเสียงไปด้วยกันได้ เบสนุ่มๆ แหลมไม่จัด
                ขอบคุณครับ

Originally posted by JO View Post
                ถ้าชอบนุ่มๆคงต้องเป็น mission แบบที่ท่าน leahlover แนะนำละครับ
                ขอบคุณครับ

ถามอีกหน่อยนะครับ
                เรื่อง ค่า impedance มันมีผลไรเปล่าครับ
                พอดีว่า ในสเปค ของ avr 363 มัน เขียนว่า 6 ohm
                แต่ MISSION M-30i มัีน 8 ohm ครับมันจะมีผลไรเปล่าครับ
                ขอบคุณครับ ถามเยอะจริงๆ เรา
                Last edited by jillza; 5 Aug 2009, 07:41:38.

Comment

MISSION M-30i มันราคาเท่าไร่เหรอครับ พอดีผมก็ใช้ YHT-363 เหมือนมันครับ
                  จำเป็นมั้ยว่าต้องเปลี่ยนคู่หน้าอย่างเดียวหรือต้องคู่หลังหรือเซ็นเตอร์ด้วยครับ
                  แล้วถ้าเอาต่อรวมกับลำโพงคู่หน้าเสียงมันจะดีมั้ยครับ แบบว่า เอาอันเก่า ต่อกับอันใหม่รวมกัน (คู่หน้ามี4 ตัว ข่างละ2ตัว อันใหม่กะอันเก่าอะไรอย่างนี้อ่ะครับเสียงมันจะเป็นไงครับ ชี้ชัดให้ด้วยนะครับ)

Comment

impedance เยอะขึ้นก็ต้องการ กำลังขับที่เยอะขึ้นครับ
                    จากเดิมตอนแรกกำลังขับของ avr มี 100w ที่ 6 โอม
                    อาจจะเหลือ 40-50 w ที่ 8 โอมครับ

อยากรู้ระเอียดๆ ลองหาจาก google เอานะครับ

MISSION M-30i เห็นร้านปิยะนัสขายอยู่ที่ 8,400.00

ส่วนจะใส่คู่ไหน ก็ถอดคู่เก่าออกก่อนครับ
                    อย่าใส่ไปรวมกัน อย่าไปเสียดายครับ

Comment

ความรู้ๆ
                      Last edited by ผีทะเล; 5 Aug 2009, 12:40:28.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆอยากได้ตัวนี้เหมือนกัน

ถามหน่อยนะครับ เสียงเป็นไงมั้งครับตัวนี้ไป ฟังมาชอบมากๆ
                          ชื้อแล้วควรแต่งไรดีครับ ส่วนมากฟังเพลงครับ
                          Last edited by ผีทะเล; 5 Aug 2009, 15:46:39.

Comment

Working...
                          X