Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียน อยากโมของเก่าครับ กับ SoundWork 320

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียน อยากโมของเก่าครับ กับ SoundWork 320

หลังจากที่ติดตามเรื่องราวของการMODลำโพง EACAN ผมเลยเกิดอยากจะโมเจ้า Sound work 320
    ตัวเก่า เรื่องของเรื่องคือมันใช้ Capaของ Jun Fuตัวใหญ่สุด 4700uf 25V / OP-amp ของ RC4558P
    จึงอยากถามว่าจะสามารถเปลี่ยน capa&op-amp ได้ไหมครับ และ RC4558p เป็นแบบ Single หรือ dual ครับ แนวที่อยากไำด้ คือ หวานใส + เบสนุ่มๆ จะลองเอามาคู่กับกาด ณ ปัจจุบันครับ
    Last edited by aLotof; 9 Aug 2009, 01:54:58.

เงียบดีจริงๆ

Comment

เอ๊า...ไม่รู้ช่วยได้ป่าว

เอาเป็นว่าได้แค่เนี๊ยะน่ะนะ ถ้าอยากให้เบสนุ่ม ๆ

ก็ต้มใส่หม้อ...ใส่น้ำตาลเยอะ ๆ เคี่ยวนาน ๆ ตั้งไฟอ่อน ๆ ละกัน (ข้าพเจ้าคิดว่าน่าจะน..น..นุ่ม+หวานขึ้นนา)

555 ช่วยได้แค่เนี๊ยะแหละ

(อย่าเคืองกันนา ล๊อเล่นน่า)

Comment

ต้องลองเองเลยครับ ศึกษาเรื่อง opamp ดูว่าตัวไหนเสียงตรงสเปกท่าน ถ้าแจ่มจริงรับร้องมีคนตามท่านแน่ อิอิ กล้าคิดต้องกล้าทำและริเริ่มครับ ไม่ดีก็เปลี่ยนกลับคืน

Comment

ลองเลยครับ ไม่ลองไม่รู้ ถ้าพังก็ซื้อใหม่ แต่ของผมยังไม่พังนะครับ แฮะๆ

Comment

Working...
          X