Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับลำโพง Klipsch มีปัญหา ซื้อมาไม่ทันไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับลำโพง Klipsch มีปัญหา ซื้อมาไม่ทันไร

ซื้อมาได้ข้ามเดือน ก็มีปัญหาเสียแล้ว !!

ลำโพงขวาไม่ออกครับ

ลองเสียบสลับกันดู ลำโพงทั้งสองตัวไม่เสีย ทั้งสองตัวพูดได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่เปลี่ยนแล้วมันก็ยังออกข้างซ้ายข้างเดียวครับ

ลองเปลี่ยนสาย ลองใช้ ipod เปิด ออกซ้ายข้างเดียวเหมือนเิดิมครับ

Klipsch GMX A-2.1

ผมควรต้องทำอย่างไรครับ

T_T
    Last edited by prab1991; 11 Sep 2009, 16:42:21. Reason: อัพเดท

ถ้ามีประกันอยู่ก็เอาไปเครมเลยครับ

Comment

ซื้อมาจากไหน ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

เคลมครับ ไม่ก็ส่งร้านซ่อม

Comment

เดี๋ยวผมคงเอาไปเคลมพรุ่งนี้ที่ Dcom แหละครับ แต่อยากทราบในกรณีที่หมดประกันแล้ว ลำโพงพวกนี้แนะนำให้ส่งซ่อมที่ไหนอย่างไร แหะๆเป็นมือใหม่หัดเล่นลำโพงอยากทราบครับ

ขอบคุณคับผม

Comment

ผมก็เคยเป็น ใช้สายพวกแถมมา พอเร่งเสียงดังเสียงก็มา

คิดว่าคอยลำโพงจะชำรุด ลองเปลี่ยนสายสัญญาณกลับหายเป็นปกติ
          Attached Files

Comment

เคยเป็นครั้งนึง ด้วยเหตุผลงี่เง่ามากคับ แบบว่าเปิดฟังเพลงจากคอม แล้วแมร่งใครไม่รู้ดันไปปรับ balance เลือนไปซะชิดข้างเลย เสียงเลยออกข้างเดียว

Comment

Originally posted by jooks View Post
              เคยเป็นครั้งนึง ด้วยเหตุผลงี่เง่ามากคับ แบบว่าเปิดฟังเพลงจากคอม แล้วแมร่งใครไม่รู้ดันไปปรับ balance เลือนไปซะชิดข้างเลย เสียงเลยออกข้างเดียว
              ขอบคุณครับ ลองเช็คดูแล้วครับผม ไม่ได้เกิดจากการปรับ Balance ครับ

Originally posted by mujaarm View Post
              ผมก็เคยเป็น ใช้สายพวกแถมมา พอเร่งเสียงดังเสียงก็มา

คิดว่าคอยลำโพงจะชำรุด ลองเปลี่ยนสายสัญญาณกลับหายเป็นปกติ

ผมลองเปลี่ยนไปเสียบแบบ AUX In ที่เป็น ขาว-แดงแล้ว เสียงก็ไม่ออกด้านขวาเหมือนเดิมครับ

Comment

ไปรับของคืนกลับมาแล้วครับ พอมาเสียบ ก็เป็นเหมือนเดิมอีก ลองต่อกับ ps3 แล้วเสียงก็ออกข้างเดียวเหมือนเดิม

หมดเวลาไปเดือนนึงเต็มๆ
                ผมควรต้องทำอย่างไรต่อดีคับ T_T

Comment

ลองดูที่สาย 9-pin DIN ที่เป็นหัวใหญ่ ๆ ครับว่ามีเขี้ยวไหนงอหรือเปล่า
                  ที่อ่าน ๆ ดูบอกว่าสลับเปลี่ยนไปลองกับ ps3 อาการก็ยังเหมือนเดิม ลองสลับ L R รึยังครับ ลองดูตรงนี้ก่อนก็ได้

ถ้ายังไม่ได้ผมขอเบอร์หน่อย pm มาก็ได้ อ่านแล้วข้องใจจัง
                  Last edited by Aof Topview; 11 Sep 2009, 18:00:06.

Comment

Originally posted by prab1991 View Post
                    ไปรับของคืนกลับมาแล้วครับ พอมาเสียบ ก็เป็นเหมือนเดิมอีก ลองต่อกับ ps3 แล้วเสียงก็ออกข้างเดียวเหมือนเดิม

หมดเวลาไปเดือนนึงเต็มๆ
                    ผมควรต้องทำอย่างไรต่อดีคับ T_T
                    ได้ทดสอบที่ร้านรึเปล่าครับ ก่อนรับออกมา ผมว่ามันแปลกๆ อาจจะเป็นแบบที่ ท่าน Aof ว่าไว้

Comment

ซ่อมเดือนหนึ่งเลยหรือครับนี้ - -* ต่างกันกะของผม THX เดี๋ยวไฟดับเดี่ยวไฟติด (ตัวคอนโทลน) น่าจะเป็นที่ หัว Pin เหมือนกัน

Comment

เป็นที่ลำโพงตัวนั้นตัวเดียวตลอดหรือเปล่า ของผมเป็นที่ตัวนั้นตังเดียว[GMX]กลับมาเป็นๆหายๆ ขยับที่ขั้วเสียงก็มา เดี๋ยวก็หาย

ถ้าเป้นแบบนี้ coilลำโพง ไปแล้ว
                        Last edited by mujaarm; 11 Sep 2009, 19:17:58.

Comment

ว่างๆ ยกมาหาผมดิ เดี๋ยว test ให้ 555+

ใช้ Klipsch GMX A-2.1 เหมือนกัน แต่ยังไม่วายป่วง!

Comment

Working...
                          X