Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 4000 บาทควรซื้อการ์ดเสียงหรือลำโพงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 4000 บาทควรซื้อการ์ดเสียงหรือลำโพงดีคับ

คือผมไม่รู้ว่าที่บ้านลำโพงผมเทพหรือป่าว คือมันไม่บอกยี่ห่้อไม่บอกอะไรเลย เป็นไม้ ตัวใหญ่ ขนาดโต๊ะกินข้าวได้ 2 ตัว แล้วก็มี เครื่องควบคุม -*- (ไม่รู็เรียกว่าไร) เขียนว่าNinja 70w
    Strereo Amplifier X-420 กี่ปีแล้วไม่รู้ ของน้า ไม่รู้กี่บาท เทพป่่าวไม่รู้ ลักษณะมันเป็นไม้ แล้วก็เป้นดำๆเป็นใยๆอะ -*- ขอโทษนะครับที่ไม่มีรูป

เลยไม่รู้ว่าจะลำโพงใหม่ดีหรือซื้อการ์เสียง ซักไม่เกิน 4000 บาท ครับ ขอบคุณครับ

เอ่อแต่ว่า ผมใช้บอร์ด P5Q-TURBO รู้สึกว่ามันจะมี 6 รูนะครับ ไม่รู้ ว่ารอบรับ5.1ได้ใหม

ถ้ากากก็บอกให้ซื้อใหม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

แนะนำตัวที่นิยมก็ได้ครับเอาพออินไม่ต้องแพงมาก

Comment

รู้สึก Soundcard onboard จะดีในระดับ 1 ละครับ รับรองเสียง 7.1 Ch ลองหาลำโพงดูดีกว่ามั้งครับ

Comment

หาsoundcard มาต่อเข้ากับลำโพงและ amp ปัจจุบันคุณดีกว่าครับ แล้วลองฟังดูว่าถูกใจหรือไม่ครับ ถ้าจะใช้ฟังเพลงให้ลองดู xonar D 1 2050 บาท ฟังเพลงดี ดูหนังดี แต่เล่นเกมไม่ดีครับ
        ลำโพงถ้างบ 4000 คงหาดีๆคงจะยากครับผม หรือลองต่อจากออนบอรด์ฟังเสียงก่อนว่าใช้ได้หรือไม่ครับ

Comment

อยากเห็นลำโพงอ่ะ ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย

Comment

Originally posted by showme2008 View Post
            คือผมไม่รู้ว่าที่บ้านลำโพงผมเทพหรือป่าว คือมันไม่บอกยี่ห่้อไม่บอกอะไรเลย เป็นไม้ ตัวใหญ่ ขนาดโต๊ะกินข้าวได้ 2 ตัว แล้วก็มี เครื่องควบคุม -*- (ไม่รู็เรียกว่าไร) เขียนว่าNinja 70w
            Strereo Amplifier X-420 กี่ปีแล้วไม่รู้ ของน้า ไม่รู้กี่บาท เทพป่่าวไม่รู้ ลักษณะมันเป็นไม้ แล้วก็เป้นดำๆเป็นใยๆอะ -*- ขอโทษนะครับที่ไม่มีรูป

เลยไม่รู้ว่าจะลำโพงใหม่ดีหรือซื้อการ์เสียง ซักไม่เกิน 4000 บาท ครับ ขอบคุณครับ

เอ่อแต่ว่า ผมใช้บอร์ด P5Q-TURBO รู้สึกว่ามันจะมี 6 รูนะครับ ไม่รู้ ว่ารอบรับ5.1ได้ใหม

ถ้ากากก็บอกให้ซื้อใหม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

โหๆๆผมก็มีไอ้แอมตัวเนี้ย Ninja 70w Strereo Amplifier X-420 อยากรู้เหมือนกันเสียงดีไหม...

ตอนนี้ผมเอามาขับลำโพงขนาด100w 2ตัวอยู่เสียงไม่ค่อยอิ่มเท่าไร ผมใช้ฟังกับIpodเวลานอนอะครับ จะได้ไม่เปลืองไฟคอม โฮะๆๆๆ ไม่รู้ดีรึเปล่าตัวนี้ เพราะหูผมก็หูพื้นดิน -*- อะ

Comment

หาลำโพง 3000 + sound 1000 น่าจะคุ้มสุดนะครับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ไม่เกี่ยวแต่น่าสน หูฟัง Logitech G35 4900บาท ตามนี้ครับ>>>http://www.igadgety.com/article.php?id=4269
                  Last edited by awearoon; 13 Aug 2009, 23:11:48.

Comment

Working...
                  X