Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนเบสแน่นกว่ากัน Altec VS4121 and VS2421

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนเบสแน่นกว่ากัน Altec VS4121 and VS2421

ตัวไหนเบสแน่นกว่ากัน Altec VS4121 and VS2421

อยากทราบเท่านั่นหล่ะครับ ที่จริงอยากถามเสียงกลางด้วย

เราพึ่งซื้อ VS2421 มาครับ ยังเบรินได้แค่ 12 ชม. เองตอนนี้ เบสมันจะออกแนวนุ่มๆสบายๆอ่ะ ส่วนกลางแหลมให้รายละเอียดชัดเจนดี ฟังร๊อคเสียงไม่มั่วครับ(ไม่กลบกันอ่ะฟังรู้เรื่อง) แต่ถ้าฟังพวกเพลงช้าๆนี่เหมาะมากครับ

ปล.ให้ท่านไปฟังเองดีกว่า เสียงที่ได้จะถูกใจกว่าว่าตัวไหนใช่

Comment

4121 ผมใช้อยู่ เสียงเบส เวลาเปิดเสียงเบาๆนะครับ มันกลบเสียงอื่นหมดเลยนะครับ

Comment

ยืนยัน 4121 เบสส์รุนแรงกระแทกแดกดัน กลบกลางแหลมไปหน่อย ตัวซับลงความถี่ได้ต่ำครับ
        แต่ กลางนี่เหมือนไม่มี ออกไปทางแหลมมากกว่า

Comment

vs4121เบสน่าจะแรงกว่านะครับ แต่ vs2421เสียงหวานกว่าอะครับ

Comment

ชอบเบสไปยี่ห้ออื่นเถอะครับสำหรับหูผมนะ 2 ตัวนี้ยังไม่ค่อยประทับใจ แต่ถ้าให้เลือก2ตัวนี้ ก็4121 ดูดีกว่านิดนึง

Comment

4121

Comment

VS2421 เบสออกแนวนุ่มลึกครับ ไม่ออกไปทางหนักแน่นเท่าไหร่ เน้นฟังสบายๆ

Comment

4121 ในพันทิพเท่าไหร่เหรอคับ ผมไม่ค่อยทราบเพราะว่าอยู่ ตจวอ่ะ

Comment

Originally posted by dear.de View Post
                    4121 ในพันทิพเท่าไหร่เหรอคับ ผมไม่ค่อยทราบเพราะว่าอยู่ ตจวอ่ะ
                    2500ครับ

Comment

2500 บาท ซื้อมาอาทิตย์ก่อน ซื้อมาได้สองวันเดินซื้อของ เจออีกเจ้าขาย 2200 ผมแทบกรี๊ด

Comment

Originally posted by vivahot View Post
                        2500 บาท ซื้อมาอาทิตย์ก่อน ซื้อมาได้สองวันเดินซื้อของ เจออีกเจ้าขาย 2200 ผมแทบกรี๊ด
                        ราคาดีครับ

เชียงใหม่หาไม่ได้เลย

Comment

vs4121 ใช้อยู่ครับ เสียงโอเคดี

Comment

ฟังตัวจริงมาแล้วครับ Altec VS4121 เบสแข็งมากๆๆครับ

Comment

สีดำสวยดีครับ

Comment

Working...
                              X