Announcement

Collapse
No announcement yet.

Media Classic Player ดีสุดใช่มะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Media Classic Player ดีสุดใช่มะครับ

Media Classic Player ดีสุดใช่มะครับ คือเคยไปอ่านเจอว่า Power DVD ดีสุด ผมก็เลยงงๆๆ รบกวนท่านกูรูทุกท่านแถลงหน่ิอยครับ

Media Classic Player ใช้ง่ายสุด ปัญหาน้อยสุด อัพเดทบ่อย แต่ไม่ดีที่สุด

Comment

The KMPlayer ฟังเพลงดูหนังสุดยอดดดดดดดดดดดดด

Comment

Media Player Classic ชอบมีปัญหาเวลาตั้งค่าบางอย่าง
        ดูหนังชอบใช้ Power DVD เพราะมันมี True Teather ทำให้การคลื่อนไหวสมจริงดี

Comment

Media Player Classic - MPC เป็นเพียง player ธรรมดาๆตัวนึงที่มากับwindows แต่มีความยืดหยุ่นสูง ใช้ทรัพยากรต่ำ จึงมีคนนำมา Integrated decoderเอย renderorเอย filterเอย codecเอย ซึ่งผู้เริ่มโครงการนี้คนแรกคือนายGabest โดยในตอนแรกใช้ชื่อ "The Guliverkli MPC" คอนเซปคือ "Playerที่เบาเครื่องที่สุดสำหรับคอมที่เสปกต่ำ" ซึ่งได้หยุดพัฒนาในปี 2006 จากนั้นได้มีกลุ่มคนมาพัฒนาต่อโดยใช้ชื่อใหม่ว่า MPC Home Cinema ซึ่งได้รับการพัฒนามาเรื่อยๆจนกลายเป็นสุดยอดPlayerในปัจจุบัน

เพิ่มเติม : http://mpc-hc.sourceforge.net/guliverkli-gabest.html

Comment

สำหรับผมใช่ครับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
              Media Player Classic - MPC เป็นเพียง player ธรรมดาๆตัวนึงที่มากับwindows แต่มีความยืดหยุ่นสูง ใช้ทรัพยากรต่ำ จึงมีคนนำมา Integrated decoderเอย renderorเอย filterเอย codecเอย ซึ่งผู้เริ่มโครงการนี้คนแรกคือนายGabest โดยในตอนแรกใช้ชื่อ "The Guliverkli MPC" คอนเซปคือ "Playerที่เบาเครื่องที่สุดสำหรับคอมที่เสปกต่ำ" ซึ่งได้หยุดพัฒนาในปี 2006 จากนั้นได้มีกลุ่มคนมาพัฒนาต่อโดยใช้ชื่อใหม่ว่า MPC Home Cinema ซึ่งได้รับการพัฒนามาเรื่อยๆจนกลายเป็นสุดยอดPlayerในปัจจุบัน

เพิ่มเติม : http://mpc-hc.sourceforge.net/guliverkli-gabest.html
              ถูกต้องตามนั้น ไม่ว่าจะใช้โปรแกรมอะไรหรือ ตัวถอดรหัสตัวไหน สำคัญว่าปรับเป็นรึเปล่า?

Comment

ไฟล์ดนตรีในเกมส์หลายๆ เกมส์ เช่น .xfs , .ws

โปรแกรมอื่นอ่านไม่ออกซักตัว

ยกเว้นมัน -*-

Comment

ไม่ดีที่สุดครับ แต่สำหรับผม มันดีที่สุดครับ

Comment

ใช้แต่ media player จะลองใช้ดูครับ

Comment

ผลลองทั้ง km gom bs etc. สุดท้ายก็กลับมา mpc home cenima คับ สำหรับผมตอนนี้ก็ตัวนี้ละคับ

Comment

Originally posted by weezerice View Post
                        ผลลองทั้ง km gom bs etc. สุดท้ายก็กลับมา mpc home cenima คับ สำหรับผมตอนนี้ก็ตัวนี้ละคับ
                        ผมก็เหมือนกันครับใช้ Home Cinema ครับ ใช้ KM ภาพมันหน่วงๆ ปรับไงก็ไม่ได้ ชอบ Home Cinema ที่สุด ใช้งานง่าย ภาพคม ใช้ Mode Combine Sharpen กับ ไรซักอย่าง ภาพคมมีมิติมาก

Comment

Working...
                        X