Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ภาพต้นฉบับแบบ widescreen 16:9 หดเป็น 4:3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ภาพต้นฉบับแบบ widescreen 16:9 หดเป็น 4:3

แต่ก่อนดูหนังด้วย k-lite ภาพต้นฉบับแบบ widescreen 16:9 ก็เป็น 16:9 ปกติ
    แต่ตอนนี้ลงวินโดใหม่แล้ว เปิดหนังเรื่องเดิมภาพทำไมหดมาเป็น 4:3 ครับ ใช้โปรแกรม k-lite ดู
    ตอน install โปรแกรมก็ทำเหมือนขั้นตอนเดิมทุกอย่าง แล้วตั้งค่าต่างๆก็เหมือนเดิมหมด แต่ทำไมภาพ
    ที่ได้ออกมามันเป็น 4:3 ครับผู้รู้ช่วยหน่อย (ไม่ใช่เฉพาะ k-lite เท่านั้นนะครับที่เป็น km ก็ด้วย)

เป็นที่ จอ มันปรับออโต ให้หรือเปล่าครับ

Comment

จอผมเป็นแบบ widescreen 22 นิ้ว ปรับ Resolution ได้ 1920x1080 แล้วถ้าจอปรับออโต้เราควรตั้งค่ายังไง

Comment

Working...
      X