Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบ soundbar phillipe 2หมื่นก่าๆ กับ bose c5 เป็นไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบ soundbar phillipe 2หมื่นก่าๆ กับ bose c5 เป็นไงบ้าง

เทียบ soundbar phillipe 2หมื่นก่าๆ กับ bose c5 เป็นไงบ้าง แนะนำทีคับ หรือ แค่ klipsch thx 2.1 หรือ razer mako 2.1 ดี soundbar ประโยชน์มันครอบคลุมกว่าแต่เสียงเป็นไงไม่รู้

ชอบเสียงแล้วไหนหละครับ

Comment

Originally posted by Eskudozz View Post
      ชอบเสียงแล้วไหนหละครับ
      งงกับคำตอบอยู่สักพัก -*-

ชอบแบบ ใสๆ เบสแน่นๆ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม เล่นเน็ท เท่ากันหมด 55+

Comment

jamo i300

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
          งงกับคำตอบอยู่สักพัก -*-

ชอบแบบ ใสๆ เบสแน่นๆ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม เล่นเน็ท เท่ากันหมด 55+
          โทษทีครับ ไม่ทันมองจอ

ใสๆklipsch thx 2.1ก็พอแล้วครับถ้าจะประหยัด

แต่ถ้าเงินเหลือbose c5 ก็โอครับ

Comment

เล่นเกมส์ด้วย ดูหนังด้วย ไม่เอา 5.1 แท้ๆ ไปเลยละครับ
            ไม่ลองชุด HT ของ onkyo ดูละครับ ตอนนี้เค้าเพิ่มประกันเป็น 3 ปีละ ยาวนานได้ใจ

หรือไม่มีที่วางเลยจะหาแบบ 2.1

Comment

Originally posted by leahlover View Post
              เล่นเกมส์ด้วย ดูหนังด้วย ไม่เอา 5.1 แท้ๆ ไปเลยละครับ
              ไม่ลองชุด HT ของ onkyo ดูละครับ ตอนนี้เค้าเพิ่มประกันเป็น 3 ปีละ ยาวนานได้ใจ

หรือไม่มีที่วางเลยจะหาแบบ 2.1
              ถูกต้องคร๊าบบ...
              มันไม่มีที่จะวางอะคับ เลยมอง soundbar หรือ 2.1แทนคับ

Comment

Originally posted by naraklive View Post
                jamo i300
                เสียงเป็นไง ราคาเท่าไหร่หรอ คับ เห็นในเว็บมันต้องซื้อคู่กับ i200 ใช่มะ
                Originally posted by Eskudozz View Post
                โทษทีครับ ไม่ทันมองจอ

ใสๆklipsch thx 2.1ก็พอแล้วครับถ้าจะประหยัด

แต่ถ้าเงินเหลือbose c5 ก็โอครับ
                แล้ว razer mako ละคับ

Comment

ไม่เคยฟังบอกไม่ถูก

Comment

jamo เสียงจากซับดีครับ แต่เสียงจากแซท อับครับ ต่อกะคอมไม่แนะนำเลยครับ

ฟังเพลงเยอะกว่า เอา c3 ดูหนังเยอะกว่าเอา c5

แต่ถ้าเป้นผมๆ เอา 5.1 แท้ๆ ตอนไม่ได้ดูหนังก็เอาเรียงกันไว้ข้างหน้าครับ
                    พวก in the box ของ onkyo ลำโพงตัวมันไม่ใหญ่มากนะครับ

Comment

soundbar

Comment

ไม่เคยฟังบอกไม่ถูก
                        อืม
                        Originally posted by leahlover View Post
                        jamo เสียงจากซับดีครับ แต่เสียงจากแซท อับครับ ต่อกะคอมไม่แนะนำเลยครับ

ฟังเพลงเยอะกว่า เอา c3 ดูหนังเยอะกว่าเอา c5

แต่ถ้าเป้นผมๆ เอา 5.1 แท้ๆ ตอนไม่ได้ดูหนังก็เอาเรียงกันไว้ข้างหน้าครับ
                        พวก in the box ของ onkyo ลำโพงตัวมันไม่ใหญ่มากนะครับ
                        thx kub
                        5.1 ไม่มีที่ตั้งคับ T.T
                        Originally posted by หัวโบราณ View Post
                        soundbar
                        ใช่คับ soundbar

Comment

jamo i300 เล้ย

Comment

ต้องลองไปฟังแต่ละตัวดูเองนะดีที่สุด ว่าเราชอบแบบไหน
                            ลำโพงแต่ละตัวมีข้อดีและข้อเสียในตัวของมันเอง
                            เอาแบบคร่าวๆนะครับ เพราะผมก็ไม่เก่ง

โบส
                            ข้อดี
                            จะวางไว้ที่ตรงไหนของห้องก็ได้ ให้เสียงเหมือนกัน
                            เสียงเพราะหวาน

ข้อเสีย
                            เสียงไม่มีมิติ ในนักฟังออดิโอไฟล์ที่เน้นการจัดวาง
                            เบสไม่เป็นลูก ยานๆ
                            ราคาเมืองไทยแพงกว่าที่ขายต่างประเทศเท่าตัว
                            เสียงปรุงแต่ง

จาโม
                            ข้อดี
                            เบสเป็นลูก ดูหนังมันส์ ฟังเพลงมันส์
                            ให้เสียงดั้งเดิม
                            จัดวางให้ดีได้มิติ เวทีเสียง
                            เสียบไอพอดได้เลยมีแท่นให้ เสียบสายเพลงจากทีวี และคอมพร้อมกันได้เลยมีระบบตัดการทำงานให้
                            สายลำโพงเป็นแบบสายธรรมดา ด้านหลังซับมีตัวหนีบที่มีขั้ว + และ - สามารถหาสายมาเปลี่ยนได้

ข้อเสีย
                            ต้องใช้พื้นที่ในการจัดวาง เพื่อให้ได้เสียงที่ดี ลำโพงควรตั้ง***งกัน 1.7-2.2 เมตร

คลิปส์
                            ข้อดี
                            เบสระห่ำมากสั่นสะเทือนเหมือนโรงหนัง

ข้อเสีย
                            ตัวsat เสียงแหลมไม่มี เสียงsat ไม่ค่อยออก

Comment

Originally posted by overburn View Post
                              jamo i300 เล้ย
                              คิดอยู่ว่าจะตัดทิ้งเพราะต้องซื้อคู่กะ i200 คับ
                              Originally posted by naraklive View Post
                              ต้องลองไปฟังแต่ละตัวดูเองนะดีที่สุด ว่าเราชอบแบบไหน
                              ลำโพงแต่ละตัวมีข้อดีและข้อเสียในตัวของมันเอง
                              เอาแบบคร่าวๆนะครับ เพราะผมก็ไม่เก่ง

โบส
                              ข้อดี
                              จะวางไว้ที่ตรงไหนของห้องก็ได้ ให้เสียงเหมือนกัน
                              เสียงเพราะหวาน

ข้อเสีย
                              เสียงไม่มีมิติ ในนักฟังออดิโอไฟล์ที่เน้นการจัดวาง
                              เบสไม่เป็นลูก ยานๆ
                              ราคาเมืองไทยแพงกว่าที่ขายต่างประเทศเท่าตัว
                              เสียงปรุงแต่ง

จาโม
                              ข้อดี
                              เบสเป็นลูก ดูหนังมันส์ ฟังเพลงมันส์
                              ให้เสียงดั้งเดิม
                              จัดวางให้ดีได้มิติ เวทีเสียง
                              เสียบไอพอดได้เลยมีแท่นให้ เสียบสายเพลงจากทีวี และคอมพร้อมกันได้เลยมีระบบตัดการทำงานให้
                              สายลำโพงเป็นแบบสายธรรมดา ด้านหลังซับมีตัวหนีบที่มีขั้ว + และ - สามารถหาสายมาเปลี่ยนได้

ข้อเสีย
                              ต้องใช้พื้นที่ในการจัดวาง เพื่อให้ได้เสียงที่ดี ลำโพงควรตั้ง******งกัน 1.7-2.2 เมตร

คลิปส์
                              ข้อดี
                              เบสระห่ำมากสั่นสะเทือนเหมือนโรงหนัง

ข้อเสีย
                              ตัวsat เสียงแหลมไม่มี เสียงsat ไม่ค่อยออก
                              แล้ว soundbar phillipe นี่ ไม่ดีหรอคับ

Comment

Working...
                              X