Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระยะเวลา burn in ลำโพงควรใช้ระยะเวลาประมาณกี่ชั่วโมงในการเปิดแต่ละครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระยะเวลา burn in ลำโพงควรใช้ระยะเวลาประมาณกี่ชั่วโมงในการเปิดแต่ละครั้ง

ช่วยแนะนำหน่อยคับพอดีได้แผ่นเบิร์นลำโพงมาแต่ไม่รู้ว่าควรเปิดทิ้งไว้ครั้งละประมาณกี่ชั่วโมงดีคับ (บางคนบอกว่าให้เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน ถ้าใช้วิธีนี้ผมคงทำไม่ได้คับมีวิธีไหนบ้างที่ดีกว่านี้ไม่อยากเปิดทิ้งไว้เป็นวันคับ)
    ผู้รู้ทั้งหลายช่วยหน่อยนะคับพอดีเพิ่งได้ EACAN A600II มาได้สองวันละมือหนึ่ง 1900 ราคานี้ไม่รู้ว่าแพงไปป่าว

ไม่ต้องถึงขนาดเปิดทิ้งไว้หรอกขอรับ มันเปลืองเน้อ ฟังไปเรื่อยๆแหละครับไม่ต้องรีบ ทำเหมือนกับว่าจะไม่ได้ฟังอีก เปิดเพลงมันไปหลายๆแนว จะได้คอยสังเกตุการเปลี่ยนแปลงอ่ะครับ +จะได้มีพัฒนาการที่ดีในการฟังเพลงด้วยเด้อ

Comment

เปิดฟังดพลงไปเรื่อยๆอ่ะครับ เดี๋ยวมันก็ถึงจุดของมันเอง

อยากฟังเพลงตอนไหน ก็เปิดตอนนั้น ไม่จำเป็นต้องเปิดทิ้งไว้

^^

Comment

เปิดฟังดพลงไปเรื่อยๆอ่ะครับ เดี๋ยวมันก็ถึงจุดของมันเอง

อยากฟังเพลงตอนไหน ก็เปิดตอนนั้น ไม่จำเป็นต้องเปิดทิ้งไว้

^^

Comment

ใจร้อนแทะๆ

Comment

อันนี้ไม่รู้นะ แต่ผมไม่เคยนับชั่วโมงเบิร์น
            เปิดตอนเช้าเบาๆสักชั่วโมงกว่าๆก่อนไปทำงาน เย็นๆเปิดดังหน่อยๆสัก 2 ชั่วโมงต้องปิด เพราะแม่บ้านจะดูละคร 20:30น.
            สักเดือนมันก็ดีขึ้น HK255 ของผมตอนแรกมาเบสบาง ถามใครเขาก็บอกไม่น่าเป็นไปได้ ตอนนี้3อาทิตย์ชาวบ้านจะด่าเอา
            ใจเย็นๆ

Comment

แล้ว แต่ สภาพของดอกลำโพง ถ้า ดอกแข็งหน่อยก็นานหน่อยครับ อย่างของผม ซื้อมา 3 เดือนผม ถึงจะพอใจกับเสียงที่ออกมาแล้วอยากให้เสียง ใส่ๆ เปลียนสายด้วยครับ ไปดูสายที่ร้าน นัฐพงษ์ เลยครับ รู้สึกว่าสายจะยี้ห้อ Belden ราคาเมตรละ 121 บาท เสียงจะใส่ขึ้นนะครับแต่ ตอนแรกให้ใช้สายเก่าก่อนนะครับ เปิดไปจนเรารู้สึกว่าเสียงมันดีแล้วค่อยเปลียนสายใหม่นะครับแล้วจะรู้ว่าเสียงมันจะดีขึ้นอีก ครับ

Comment

Working...
              X