Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB DAC กะ บอร์ด EP35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB DAC กะ บอร์ด EP35

พอดีผมเพิ่งถอย USB DAC มา เลยจับ สายลำโพงมาต่อกะ USB DAC ซะ
    เสียงนี้สุดๆ

แต่กลับมามีปัญหา ช่อง ลำโพงต้อง front มันกลับ point ไปที่ sound on board

เลยอยากรู้ว่ามีวิธี point ช่องสำโพงหน้าไป ประมวลผลที่ USB แทน on board ได้เปล่าครับ

ผมไม่รู้นะ ลอง disable sound on board ดูครับ

Comment

ไม่มีนะ มีแต่เสียบUSBด้านหน้าแทน

Comment

เง้อ อ่านแล้วไม่เข้าใจ

Comment

เลือก sound ใน controlpanal แล้วเลือก playback เป็น usb dac สิ

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
            เลือก sound ใน controlpanal แล้วเลือก playback เป็น usb dac สิ
            เลือกแล้วครับก็ไม่ได้เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by dimensions View Post
              เง้อ อ่านแล้วไม่เข้าใจ
              อธิบายให้ง่ายก็คง เสียบ USB DAC กะสายลำโพงแล้ว
              แต่พอเอา หูฟังเสียบ ตรง Frontpanel มีเสียงเหมือนที่ออกมาจาก USB DAC
              ใช้ foobar ฟังเพลงงะ

ง่ายขึ้นเปล่าหว่า
              Last edited by Psalmon; 5 Sep 2009, 09:22:42.

Comment

ทำไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเซทเสียงออกพร้อมกันได้หรือปล่าว แต่ถ้าทำได้เสียงมันก็ห่วยเหมือนต่อออนบอรดอยู่ดีครับ เพราะมันต่อกะเมนบอรด
                Last edited by Jusaku; 5 Sep 2009, 15:50:55.

Comment

ตามด้านบนเลยครับ ทำไม่ได้ึีัครับ หากต้องการใช้หู ให้ Do it yourself ครับ หรือหา DAC ที่มี ช่องหูฟังครับ

Comment

Originally posted by Jusaku View Post
                    ทำไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเซทเสียงออกพร้อมกันได้หรือปล่าว แต่ถ้าทำได้เสียงมันก็ห่วยเหมือนต่อออนบอรดอยู่ดีครับ เพราะมันต่อกะเมนบอรด
                    Originally posted by Third3rd View Post
                    ตามด้านบนเลยครับ ทำไม่ได้ึีัครับ หากต้องการใช้หู ให้ Do it yourself ครับ หรือหา DAC ที่มี ช่องหูฟังครับ
                    ขอบคุณคร้าบบ นั่งงมเข็มตั้งนาน
                    Last edited by Psalmon; 6 Sep 2009, 14:34:37.

Comment

front panel มันก็มาจาก sound on board นั่นล่ะครับ

ไม่ลองเอาหัวแยกออกเป็นสองช่องดูสิครับ จะได้ต่อได้ทั้งลำโพงทั้งหูฟัง ^ ^

Comment

Working...
                      X