Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากA500Lสู่ BOSE C2 S2 จะดีขึ้นมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากA500Lสู่ BOSE C2 S2 จะดีขึ้นมากไหม

คือตอนนี้ใช้Eacan A500L อยู่ แล้วผมเป็นคนที่ฟังแต่เพลง เลยคิดจะเปลี่ยนมาใช้ลำโพง2.0จะดีไหม

เป็นBose c2 s2 อยากรู้แนวเสียง แล้วคุณภาพจะเป็นยังไง เห็นเค้าว่ากันว่าไม่มีซัพ แต่เสียงกลอง เสียงกระเดื่องออกมาจริงหรือ ท่านใดเคยใช้หรือมีความรู้ช่วยแนะนำทีจ้า

ท่านใดพอรู้ช่วยแนะนำทีจ้า

Comment

เงียบกริบ...

Comment

คนละเรื่อง ทั้งเสียงและก็ราคา

Comment

ก็ไปฟังสิครับ

Bose หลายคนว่าดีนักดีหนา

ผมลองไปยืนฟังดู ก็รู้สึกเฉยๆ ไม่ค่อยโดนเท่าไร

ไม่มีใครชอบเหมือนกันทุกระเบียดนิ้วหรอกครับ

Comment

-*-ผมเคยลองฟังแล้วก็ว่าโอเคนะ

-*-ผมไม่ขอเปรียบเทียบเรื่องราคาแล้วกัน ขอเปรียบเทียบเรื่องแนวเสียงอะครับ อยากได้เสียงครบทุกย่านอะครับหรุ้งกริ้งอะไรทำนองนั้นอะ

Comment

จำเอกลักษณ์ของ bose ไม่ใด้งั้นสิ

ซื้อมาลอง พอไม่ชอบก็ขายไปครับ

bose ราคาไม่ตก มันดีตรงนี้

Comment

ท่านอื่นว่ายังไงบ้างครับ..

Comment

ต้องลองไปฟังครับ

ถ้ามันไม่ดีจริงก็ขายไม่ได้หรอก

Comment

ใช้boseอยู่ครับ สำหรับผมไม่เคยฟังa500lนะครับ
                    แต่ก่อนจะใช้bose ใช้jbl spyro ที่เป็นดอกหมายอ่ะครับ
                    เห็นกันชัดๆครับ
                    *jbl 5990
                    *bose 17120

Comment

Originally posted by poa_may View Post
                      ใช้boseอยู่ครับ สำหรับผมไม่เคยฟังa500lนะครับ
                      แต่ก่อนจะใช้bose ใช้jbl spyro ที่เป็นดอกหมายอ่ะครับ
                      เห็นกันชัดๆครับ
                      *jbl 5990
                      *bose 17120
                      อยากถ่ายรูปกะพี่หม่ำบ้างครับ 55555555555

Comment

จะเล่นลำโพงคอม 2.0 ต้องมั่นใจก่อนครับว่า เปิดเพลงเสียงไม่ดัง

ถ้าเปิดเสียงดัง ให้มองข้ามไปเลยครับ

Bose c2 เสียงกระเดื่องมาจริงครับ แต่แลกกะ เสียงปลายแหลมสั้นๆ
                        หา dac ที่เสียงจัดๆ เช่น music sx มาเพิ่มเสียงแหลม ให้กรุ๊งกริ๊งได้ครับ

ถ้าฟังที่บ้าน หรือที่ห้อง ใช้ 2.1 ไปดีกว่าครับ ขนาดเสียงผิดกัน
                        แต่พวกลำโพงคอม 2.0 มันให้เสียงเบส ไม่ไปไกล แล้วกวนชาวบ้านครับ

ถ้าเปิดที่ออฟฟิต แนะนำ 2.0 มากกว่า

แต่ bose ก็ สไตล์ของมันเองครับ ถ้าลองฟังแล้วจะรู้ได้เลยครับ ไม่ว่าจะเป็นพวก ลำโพง หรือหูฟัง

สไตล์ มันเป็นเอกลักษณ์จริงๆครับ

Comment

ครับผมขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆๆครับ

Comment

สรุปได้แล้วครับ พรุ่งนี้ไปจัดBose com3ที่มั่นคงพันทิพย์งามวงศ์วาน

Comment

ได้เรื่องกว่าเดิมมากมายแน่นอน

Comment

Working...
                              X