Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า Gigawork G550w แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า Gigawork G550w แล้วครับ

คืออาการลำโพง certer กลาง ดับครับ เทสปรับ โปรแกรมยังงัยก้อไม่มีเสียง
    เลยลองเทสที่ line ดูปรากฏว่า ลำโพงกลางไม่ได้เสียครับ

เป็นกับช่องข้าง ๆ ช่อง jack input ครับ ที่หนีบสายทองแดงจาก
    ตัวลำโพงครับ มันเสียครับ...เพราะลองสลับข้าง ลำโพงตังกลางก็ดังครับ
    แต่สลับ เอาลำโพงอื่นมาเสียบตรงช่อง center ก็ไม่ติดครับ

ประกันหมดแล้วด้วยย -*- ถ้าเอาไปซ่อมไปซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ และค่า
    ซ่อมแพงเปล่าครับ ขอบคุณมาก ๆครับ.....

ปล. รุ่นนี้เห็นเพื่อน มีปัญหากับ sub ร้อนจนดับกัน แต่ของผม sub ยังดีดี
    แต่ ช่องต่อลำโพง center เสียซะง้านนน -*-

PM ไปให้แล้วครับตามนั้นลองดูนะครับ

Comment

Working...
    X