Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-fi xtream music เสียงดีไหมครับ คุ้มราคา2900ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-fi xtream music เสียงดีไหมครับ คุ้มราคา2900ไหมครับ

เห็นวางขายกันที่ 2900

ดีไหมตัวนี้

เล่นเกมส์ โอ ฟังเพลงไป asus จบ

Comment

ผมเห็น ขายกัน 2200 เองนี่หน่า

2900 แพงมากน๊ะครับ

มี front panel มาให้หรือป่าว 2900 อ่ะ ถ้าไม่มีแพงสุด

Comment

ดูดีๆ HifiMarket ผมเห็น 2200 แถมสติกเกอร์ด้วย อิอิ

X-fi xtream music นี่ตัวแรกของผมเลยเล่นสนุกดี เหมาะกับคนพึ่งเริ่มเล่น Sound card นะถ้างบถึง ครบเครื่องดี ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ แต่ตอนนี้ฟังเพลงเยอะ เลยไป Xonar Essence STX แทนครับ

Comment

ดีสิครับ ดีมากเลยล่ะ ลูกเล่นอะไรก็ ดีกว่า ออนบอร์ดเยอะ ใช้แล้วเหมือนเปลี่ยนไปอย่างชัดเจน แบบว่า มีการ์ดแล้วมันดีกว่าอย่างนี้นี่เอง

แต่ราคาน่ะ ขอประมาณ 2500 พอครับ หรือถ้าได้ต่ำกว่าจะดีมาก เพราะจะยิ่งคุ้มค่า

ปล.เคยใช้มา4ตัว x-fi music ดูมีคุ้มค่าและมีประโยชน์ที่สุด (sb0460[x-fi m] sb0350[a2zs] sb0040[sblive] xonar ds)

Comment

ฟังเพลงก็ถือว่าอยู่ในระดับดี แต่ตัวนี้จะเน้นไปในทางดูหนังเป็นหลัก
            ถ้าสนใจจะซื้อจริงๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=546688

แนะนำให้ซื้อจากที่นี่ดีกว่าครับ ราคา 2200 บาท

Comment

ถามครับ คนที่ใช้ X-FI

ใครมีปัญหาอะไรเป็นประจำบ้างไหม เช่น ลงไดร์เวอร์จากแผ่นแท้ไม่ได้ เสียงสลับกัน

ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

Comment

บอกว่าดีสำหรับคนยังไม่เคยฟังไม่ได้ครับ

หูคนเราไม่เหมือนกัน ท่านอาจชอบ หรือไม่ชอบก็ได้ ถามอย่างนี้ดีกว่าครับ

แนวเสียงคือ x-music เป้นอย่างไร

แนวเสียงตัวนี้คือ เน้นดูหนัง หนักแน่่น เบสลงได้ต่ำ ฟังเพลง rock สนุก

แต่อย่าเอามาฟังเพลง jazz นะครับ

ถามว่าคุ้มไหม ถ้าท่านเน้นดูหนัง สุดยอดครับ แต่ถ้าจะัฟังเพลง 2zs คำตอบสุดท้าย(สำหรับงบนี้)

Comment

Originally posted by natiratt View Post
                  บอกว่าดีสำหรับคนยังไม่เคยฟังไม่ได้ครับ

หูคนเราไม่เหมือนกัน ท่านอาจชอบ หรือไม่ชอบก็ได้ ถามอย่างนี้ดีกว่าครับ

แนวเสียงคือ x-music เป้นอย่างไร

แนวเสียงตัวนี้คือ เน้นดูหนัง หนักแน่่น เบสลงได้ต่ำ ฟังเพลง rock สนุก

แต่อย่าเอามาฟังเพลง jazz นะครับ

ถามว่าคุ้มไหม ถ้าท่านเน้นดูหนัง สุดยอดครับ แต่ถ้าจะัฟังเพลง 2zs คำตอบสุดท้าย(สำหรับงบนี้)
                  เห็นด้วยอย่างแรง ครับ

Comment

เห็นด้วยกับข้างบนครับ x-fi music ดูหนังมันส์กว่าจริง เสียงฟันดาบ ยิงปืน กระสุนวิ่งกันชัดแจ๋วเลยครับ แต่พอเอามาฟังเพลง สำหรับผม ผมว่ามันบาดหูไปหน่อย .... สุดท้ายเลยต้องกลับมาที่ 2zs ตามเดิม ผมชอบฟังแบบนุ่มๆครับ

ปล.ของอย่างนี้คงต้องลองเองครับ แนวเสียงที่ชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ลำโพงก็คงละเซ็ทกันครับ....แต่ 2900 แพงไปเยอะ ไม่เกิน 2000-2200 หาได้ง่ายๆครับ

Comment

ผมเพิ่งได้ x-fi มาครับ ปกติใช้ออนบอร์ด
                      แตกต่างกันที่ดูหนัง ส่วงฟังเพลง ไม่ค่อยแตกต่าง

Comment

2,900 บาทผมว่าราคาแรงไปครับในบอร์ดเราขายอยู่ประมาณ 2,200-2,400 บาท

ปล.ใช้ซาว์การ์ดแจ่มกว่าออนบอร์ดแน่นอนครับต้องลองถึงจะรู้อิอิ

Comment

Working...
                        X