Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดเสียงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดเสียงหน่อยครับ

ผมใช้ลำโพง Creative Gigawork T40

ชอบฟังแบบเสียงใสๆ ของคนร้อง ไม่เน้นเสียงเบส ชอบแนวแจส แซก เปียโน และ กีต้าร์

ควรเลือกการ์ดเสียงรุ่นไหนครับ เท่าที่อ่านกระทู้ต่างๆผมสนใจ

Audigy 2 Value กับ ASUS Xonar DS

ไม่ทราบว่าจะเหมาะกับลำโพงนี้รึเปล่าครับ หรือยี่ห้ออื่นรุ่นอื่น ช่วยแนะนำด้วย

ป.ล. ชอบดูไฟล์พวก .tp .ts อะไรประมาณนี้อะครับ ง่ายๆคือดูหนังฟังเพลงเป็นหลัก
    Last edited by klodpeng; 17 Sep 2009, 09:03:00.

รอคนมาตอบ

Comment

DAC ครับ

Comment

XOnar Dsก็โอเคนะฟังเพลงเสียงใสสะอาดอยู่เหมือนกันครับ

Comment

จาก 2 ตัวเลือกข้างบน
          Xonar DS ครับ

Comment

ขออนุญาติถามในกะทู้นี้ด้วยคนครับ

ผมซื้อตัวนี้มา Creative GigaWorks G500 5.1 Channel THX

ควรใช้คู่กับการ์ดตัวไหนถึงจะคุ้มที่สุดครับ เล็งๆ D1 ไว้ไม่รู้ดีป่าว

Comment

ขอบคุณครับไว้เดือนหน้าค่อยไปถอย Xonar DS มาสักตัว

Comment

Working...
              X