Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการรับประกันเครื่อง AVR ของแต่ละยี่ห้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการรับประกันเครื่อง AVR ของแต่ละยี่ห้อครับ

อยากทราบถึงเรื่องการรับประกันสินค้าเครื่อง AVR ของแต่ละยี่ห้อครับ ว่าแต่ละยี่ห้อรับประกันกันที่กี่ปี (ถ้าวิจารณ์เรื่องการบริการหลังการขายด้วยจะดีมากครับ ) เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจในการเลือกซื้ออีกข้อครับ

1. Onkyo อันนี้เห็นที่ www.onkyo.co.th บอกรับประกัน 3 ปี
    2. Marantz (เล็ง SR-5003 อยู่ครับ) ยี่ห้อนี้รับประกันกี่ปีครับ
    3. H/K
    4. ...

แล้ว AVR ส่วนใหญ่นี่มีปัญหาเรื่องเครื่องเสียมั่งหรือไม่ครับ หรือโดยเฉลี่ยแล้วจะค่อนข้างทนทาน ?

ขอบคุณครับผม

Onkyo ตัวแทนของเซ็นทรัล ได้ข่าวมาว่าซ่อมทีนานเป็นปี
    เพราะบริษัทเป็นตัวแทนสินค้าหลายตัว

แต่เคยไปดูAVR Onkyo มา มันมีปุ่ม Audio ไว้ให้กดด้วย
    คนขายบอกว่าตัวนี้มีอินทิเกรตแอมป์ในตัว เอาไว้ฟังเพลงไพเราะเหมือนอินทิเกรตแอมป์
    และเห็นได้ตรา THX ด้วย คนขายบอกว่ายี่ห้ออื่นมี THX ราคาเป็นแสน ไม่รู้เท็จจริงประการใด
    ลองฟังกับลำโพงเขาที่ได้ตรา THX ด้วย ชุดเล็ก โอโฮใช้ได้เลยแฮะ
    เกือบสูสีกับชุดHT ของ Klipsch

Comment

onkyo เท่าที่ใช้มายังไม่มีปัญหาใดใดนะครับ ของผมก็ซื้อตอนรับประกัน3ปี ผมหนักไปทางฟังเพลงมากกว่าดูหนัง 60-40 ตอบโจทย์การใช้งานได้ดีทีเดียวครับ รอใว้เสียเมื่อไรถึงจะทราบว่าบริการหลังการขายเป็นอย่างไร แต่ผมว่าของพวกนี้น่าจะเสียยากนะครับถ้าดวงไม่แย่เกินไป

Comment

ขอบคุณท่าน naraklive และท่าน boyfire007 ครับ
        อยากรู้ยี่ห้ออื่นด้วย
        4. Yamaha (อันนี้เล็ง RX-V665 อยู่ :P)

ดันไปรอคำตอบของยี่ห้ออื่น ๆ ครับ

Comment

ผมขอวิจารณ์ Onkyo นะครับ ผมใช้รุ่น 898 อยู่ ก็หลายปีแล้วเหมือนกัน ตอนซื้อมานั้นประกัน 1 ปี
          ใช้มามาประมาณ 7 เดือน มีปัญหาว่า ลำโพงเซอร์ราวด์ด้านซ้าย มีเสียงดัง แป๊กๆๆๆๆๆ ตลอดเวลา ที่เปิดเป็น 5.1 หรือ 6.1 ก็เลยส่งซ่อมที่ศูนย์ ได้ 2 วัน พนักกงานโทรให้ไปรับกลับ เอามาตรวจเช็คปรากฎว่า อาการยังเป็นเหมือนเดิม ผมเลยโมโหมาก เลยโทรไปต่อว่าที่ศูนย์ซ่อม แล้วส่งเมลไปต่อว่าพร้อมบอกอาการเสีย ส่งเมลไปได้วันเดียว ก็มีคุณ..........โทรเข้ามาบอกว่าเป็นผู้จัดการของ onkyo โทรมาขอโทษและบอกว่าภายใน 3 วันจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ผมรออยู่ 3 วันก็มีพนักงานเอาเครื่องมาเปลี่ยนให้ถึงห้องที่เช่าอยู่ เป็นเครื่องใหม่เลยที่ยังไม่แกะออกจากกล่องแล้ว เอาเครื่องเดิมกลับไป แต่เค้าขอให้ผมใช้ รีโมทอันเก่า อันใหม่ที่มากับเครื่องใหม่เค้าเอากลับไป ผมก็ โอเค เพราะ รีโมทผม ใส่ไว้ในถุงตลอดเวลา มันก็เหมือนใหม่อยู่แล้ว
          จากที่เคยเล่นมาหลาย ยี่ห้อ ผมเลย ชอบ onkyo ที่เสียงที่ โอเค และการ บริการหลังการขาย ครับ
          ตัวต่อไปก็คงเป็นยี่ห้อนี้อีกครับ ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยน

Comment

โอ้ว Onkyo บริการเยี่ยมปานนั้น ชักเริ่มเอน ๆ ซะแล้วสิครับ
            แต่ใจจริงชอบ Marantz อ่ะ :P
            แนวเสียง Onkyo นี่ใกล้เคียงกับ Marantz ไหมครับ เน้นฟังเพลง/ดูคอนเสิร์ต แนวใส ๆ พริ้ว ๆ หวาน ๆ
            อายุเริ่มมาก เริ่มไม่อยากฟัง Metal

Comment

ผมใช้ Marantz SR4001 อยู่ครับใช้มาปีกว่าและ(แต่ของเพื่อนใช้รุ่นเก่ายังดีอยู่เลย) เสียงดีครับ ดูหนังฟังเพลงก็ตอบโจทย์ผมได้ครบ แต่ตอนนี้กิเลสเริ่มเกิดอีกและ อยากได้ True HD อีกและ(จบยากครับกับเครื่องเสียง)

Comment

ลองขับรถเข้าไปที่ ศูนย์บริการ
                ชั้น10 อาคารเดอะสีลมแกเลอเรีย ถนนสีลม
                หรือยัง ลองไปดูศูนย์ซ่อมซิ..เห็นแล้วเกือบเป็นลม
                เหมือน ศูนย์ล้างรถเก่าๆ ..อยู่ที่จอดรถชั้น10นั่นแล่ะ

Comment

Originally posted by bebebubu View Post
                  ลองขับรถเข้าไปที่ ศูนย์บริการ
                  ชั้น10 อาคารเดอะสีลมแกเลอเรีย ถนนสีลม
                  หรือยัง ลองไปดูศูนย์ซ่อมซิ..เห็นแล้วเกือบเป็นลม
                  เหมือน ศูนย์ล้างรถเก่าๆ ..อยู่ที่จอดรถชั้น10นั่นแล่ะ
                  ศูนย์ของยี่ห้ออะไรเหรอครับ ?

Comment

Working...
                  X