Announcement

Collapse
No announcement yet.

gadget ของ win7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gadget ของ win7

เหมือนกับว่าตอนแรกมันจะ auto launch เองตอนเปิดเครื่องอ่ะครับ
    ไปๆมาๆมันไม่ auto launch ซะงั้น - -" (ต้องมาคอยกดเปิดหลังเปิดเครื่อง)
    พอจะมีวิธีมั้ยครับ??

ขออนุญาตดันนะครับ

Comment

ของ 7 มัน ไม่มีขึ้นตรง taskbar นิครับ ลอยๆ มาแปะเฉยๆ ผมกด x ไปก็ไม่ขึ้นอีกเลยนะ

Comment

หมายถึงว่าปกติเวลาเปิดคอมแล้วมันจะเปิดเองอ่ะครับ
        เหมือนพวก nod32 ที่มันเปิดเองอ่ะครับ
        จะไปปรับ setting ก้อเหมือนจะไม่มี

Comment

ของผมก็ auto lunch เลยครับ

ลองลงใหม่มั้ยครับ ?

หาที่ปรับไม่เจอเหมือนกันครับ

Comment

ลองไปดูที่ msconfig ครับ ว่าเปิด Microsoft Windows Operating System รันอัตโนมัติเปล่า

Comment

ของผมไม่ยักกะมี Microsoft Windows Operating System ในหน้านั้นเลยแหะ
              มัน add ได้มั้ยอ่ะครับ

Comment

ลองดูครับ
                Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
                "Sidebar"="C:\\Program Files\\Windows Sidebar\\sidebar.exe /autoRun"
                เซฟเป็นไฟล์ *.reg ครับแล้วรันดูครับ

Comment

Originally posted by spcom.info View Post
                  ลองดูครับ

เซฟเป็นไฟล์ *.reg ครับแล้วรันดูครับ
                  ทำยังไงอ่าครับ ขอขั้นตอนรายละเอียดได้มั้ยครับ Y_______Y
                  ตอนแรกผมรัน regedit เสร็จแล้ว ไปตาม path ที่บอกมา
                  พอจะ new>>string value แล้วมันขึ้นว่า The Registry Editor cannot rename New Value #1. Error while renaming value. อ่ะครับ
                  ไม่อยากลงใหม่เลย

Comment

เปิด Notepad แล้ว Copy โค๊ดไปวางแล้ว save as เป็นไฟล์ gedgets.reg ครับเสร็จแล้วก็กดรันขึ้นมาครับมันก็จะสร้าง รีจิสขึ้นมาให้ครับ แล้วลองรีสตาร์ทเครื่องดูครับว่า gedgets ขึ้นมาหรือเปล่า

Comment

ไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่า Cannot import C:\Users\..... (ขี้เกียจพิมพ์เต็มนะครับ)
                      The specified file is not a registry script. You can only import binary registry files from within the registry editor

Comment

Working...
                      X