Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อหูฟัง hfi-15g มา จะเอามาเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อหูฟัง hfi-15g มา จะเอามาเล่นเกม

ซื้อหูฟัง hfi-15g มา จะเอามาเล่นเกม

ถ้าซื้อ sound card มาเพิ่ม เสียงจะดีขึ้นมากไหมคับ

ถ้ามากช่วยแนะนำ sound card ดีัดีซักตัวคับ

ดัน

Comment

ถ้าเล่นเกมส์พวก FPS ที่ต้องใช้การจำแนกเสียง

Sound Card ช่วยได้มากๆเลยครับ อีกอย่างเสียงเบสจะแน่นออกมาเป็นลูกๆไม่ ออกมาบวมๆแบบ on board แน่นอน

Comment

หูฟังตัวไหนเหมาะสำหรับเล่นเกม แนว fps อ่าคับ เอาแบบแยกเสียงได้ และก้ ได้ยินเสียงไกลลล งบ ประมาณ < 3000

Comment

Originally posted by prosunza View Post
          หูฟังตัวไหนเหมาะสำหรับเล่นเกม แนว fps อ่าคับ เอาแบบแยกเสียงได้ และก้ ได้ยินเสียงไกลลล งบ ประมาณ < 3000
          ตัวผมเลย ultrasone hfi15g มือ1 2790

แต่ผมซื้อมือ 2 มา 1500 อิอิ

ลองไปฟังที่ร้านมั่นคงดูอ่ะัึคับ ชั้น1 พันทิพ ประตูน้ำ เค้ามีให้ฟังเสียงเกมด้วย อืมหืมอย่าให้พูด

ที่จริงผมก็อยากได้รุ้นสูงก่านี้ แต่รุ่นสูงมันปิดทั้งหูเลยผมว่าใส่นานๆแล้วมันร้อน

Comment

ตระกูล ultrasone ใส่แล้วบีบกระบาน

Comment

Grado SR60 ผมว่าก็โอนะมันหลากหลายกว่า ตรงฟังเพลงด้วยก็ได้ครับ

ผมใช้คู่กับ X-Fi Xtream Gammer FPS เรื่องแบ่งตำแหน่งทำได้ยอดเยี่ยมมากครับ

ยิงมาจากไหน เดินมาทางไหนจับได้หมด ทั้งใกล้ ไกล แต่ถ้าเอาไปใส่ดูหนังผมว่า Koss KC35 ทำได้ดีกว่าครับ

ดูหนังมันส์กว่าเจ้า Grado SR60 เยอะพอสมควรครับ แต่รายละเอียดเสียงอาจจะสู้ไม่ได้เท่านั้นเอง...

Comment

Working...
              X