Announcement

Collapse
No announcement yet.

audigy value ต่อ avr ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• audigy value ต่อ avr ได้ป่าวครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ

ต่อแบบอนาล๊อคได้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าดิจิตอลต้องไปดูอีกทีครับ ไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by cicero View Post
      ต่อแบบอนาล๊อคได้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าดิจิตอลต้องไปดูอีกทีครับ ไม่แน่ใจ
      คืออยากต่อแบบดิจิตอลอ่ะครับ ถ้าต่อไม่ได้จะได้หาการ์ดใหม่อ่ะครับ

Comment

ผมไม่ทราบนะครับ ไม่เคยใช้กาดรุ่นที่คุณมี แต่ หลักๆ คือ ถ้าไม่มีช่อง digital out ก็คงต้องโม จาก s/pdif ไป avr เอาครับ วิธีโม ในบอร์ดก็มีครับ ลองค้นดู แต่ถ้าการ์ดของท่านเป็นรุ่น Sound Blaster Audigy 2 Value ก็ใช้ Sound Blaster Digital I/O module ต่อเป็น digital ได้ครับ แต่อย่าลืมนะครับ ว่า การต่อ แบบดิจิตอล กับซาว creative จะได้เสียงจากเกม 2channel เพิ่มเติมยังไงรอท่านต่อไปมาตอบให้ครับผม

Comment

ต่อได้ครับ ต่อจากช่อง Digital I/O หัวอีกหัวเป็น Mimi อีกหัวเป็น Coax แต่เท่าที่ใช้นะครับ audigy value
          ต่อ Digital แล้วเสียงจะออกแค่ 2channel แล้วก็ให้ AVR Decoder ให้เอง

Comment

มี digital ไม่ใช่เหรอครับ source มากี่ ch ถ้า avr คุณถอดรหัสได้มันก็ออกเต็มๆเดี๋ยวนี้ avr ก็่น่าจะมี dolby Prologic ,digital,DTS หมดแล้วมั้งครับ

Comment

ต่อได้แน่นอนครับ ผมก็ใช้อยู่ ใช้หัวแปลง mini---->RCA เสียบช่องสีฟ้า ต่อผ่านสายcoax.เข้า AVR ได้เลยครับ
              ส่วนเรื่องส่ง 5.1 ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าที่codecที่คุณใช้งานครับ ของผมส่งได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
              X