Announcement

Collapse
No announcement yet.

prelude,audiotrack prodigi,xonar essential ตัวไหนดีสุดครับ ดูหนังhd กับฟังเพลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• prelude,audiotrack prodigi,xonar essential ตัวไหนดีสุดครับ ดูหนังhd กับฟังเพลงครับ

เลือกตัวไหนดีครับ สามตัวเนี้ย ใจชอบ ความสวยของ audiotrack prodigy ส่วน ตัว essential นี่ไม่เคยเล่นอยากได้เหมือนกัน ส่วน prelude เคยใช้แล้วก็ดีครับ แล้วจะเลือกไหนดีกว่าน้า ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ?

ขออีกคำถามนะครับ ถ้าเน้นดูหนังอย่างเดียว ตอนนี้รุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีสุดครับ ปัจจุบันใช้ avr ที่ถอด true hd ได้ครับ แต่ใช้น้อยมาก เพราะไม่คุ่อยมีความรู้ ยังไงขอบคุณมากนะครับ

Comment

ที่พูดมามันไม่ได้ใช้สำหรับหนังHDเลยนะท่าน
      ตอนนี้ถ้าจะให้ดูHDก็ต้องAsus HDAV 1.3 ตัวเดียวที่มีในไทยตอนนี้
      ไม่ก็ไปซื้อพวกDivicoมาเล่นเลยแต่ราคา2เท่า

(แนวประหยัด)ฟังเพลงผ่านAVRก็ได้รับถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงมาก ต่อdigital เข้าจากเครื่องเลย
      ส่วนหนังHDก็ต่อสายจากการ์ดจอเข้าก็แจ่มแล้วครับ

(แนวมีเงิน) ซื้อ Asus HDAV 1.3 มาต่อจากคอมเข้าavrก็แจ่มครับฟังเพลงก็ต่อเข้าลำโพงคอมต่างหาก
      ถ้าลำโพงคอมท่านแจ่มอะนะ

ปล.3-4รุ่นที่ท่านบอกมามันเอาไว้ฟังเพลงเป็นหลักครับแนวเสียงไม่ทิ้งกันมากแล้วแต่ชอบ ไม่มีอันไหนดีกว่าอันไหน

Comment

ว่าแต่ว่าต่อโดยใช้สาย hdmi ใช่มั้ยครับ ปกติเคยใช้ x-fi prelude ต่อ coax เข้า avr เป็น dts แต่ตอนนี้ขายไปแล้วอยากได้ใหม่ครับ ตอนนี้ชักสนใจ hdav 1.3 แล้ว แต่ถ้าซื้อมานี่จะต่อยากมั้ยครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ ขอรบกวนนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ อิๆ

Comment

Working...
        X