Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเสียง Volumeเสียงขึ้นๆลงๆ ปรับให้คงที่ำไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเสียง Volumeเสียงขึ้นๆลงๆ ปรับให้คงที่ำไม่ได้เลย

ผมใช้การ์ดเสียง Audigy2ZS

เวลาปรับ Volume ดังขึ้น มันจะดังไม่มีหยุด
    เวลาปรับ Volume เบาขึ้น มันจะเบาไม่มีหยุด

ลองเทสตัว Volume ของลําโพง โดยการหันมาปรับใช้ของโปรแกรมแทนซึ่งมันทํางานแยกกัน ก็มีอาการเช่นเดียวกัน

ไม่เข้าใจ ไม่ได้ทําอะไรเลย

การลง Driver ใหม่เป็นสิ่งสุดท้ายที่ผมจะทํา อยากหาต้นตอของปัญหาก่อนครับ
    ใครเคยประสบปัญหานี้มาบ้างครับขอคําแนะนําหน่อยครับ

up

Comment

N/A
      Last edited by Losrt; 5 Jan 2020, 21:46:19.

Comment

เป็นที่ Volume ของลำโพง หรือเปล่า เกิดออกไซด์ ข้างใน Volume ลองถอดออกมาอัดพวกน้ำมันหล่อลื่นดู

Comment

Working...
        X