Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทรนมือใหม่หัดแคะหูฟังเสียงดีๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทรนมือใหม่หัดแคะหูฟังเสียงดีๆหน่อยครับ

ในเครื่องผมเป็นบอร์ด P5B ครับ ตอนลงไดรเวอร์มันมี SoundMax มาให้ผมก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี ปกติไม่ค่อยมาป้วนเปี้ยนแถวโซนเครื่องเสียงนี่เท่าไหร่ แล้วผมมีซาวด์การ์ดตัวเก่าของ Creative Blaster live24Bit ยังไม่ได้ใส่นะครับ เลยเข้ามาถามก่อนว่า ซาวเดิมกับกาดที่ผมจะใส่อันไหนไพเราะกว่ากัน ลำโพงที่ใช้อยู่ SAAG 2.1Ch 2000W. สาย mini-RCA ยี่ห้อ D&S ซื้อที่อมรมา 150฿ สายลำโพงของเดิมติดมายังไม่ได้เปลี่ยน ช่วยแนะนำทีครับ

ออนบอร์ดมันไม่ได้เรื่องหรอกครับ เปลี่ยนใส่ซาวการ์ดเลย แล้วลองฟังเสียงดู ต่างแน่นอน

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
      ออนบอร์ดมันไม่ได้เรื่องหรอกครับ เปลี่ยนใส่ซาวการ์ดเลย แล้วลองฟังเสียงดู ต่างแน่นอน
      +1 ครับ

Comment

ลองใช้การ์ดเสียงแล้ว จะเลิกคบกับออนบอร์ดเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

ถามต่ออีกนิดครับ ผมคิดว่าลำโพงน่าจะเสียล่ะเนี่ย เสียก่อนเปลี่ยนสาย mini-rca นะครับ คือ ฟังๆไปเรื่อยๆ พอเริ่มเร่งเสียง ลำโพงซ้ายเบา ขวาปกติ ทีนี้ลองถอด mini-rca ออกแล้วเสียบใหม่ เสียงก็มาเต็ม พอเร่งเสียงแล้วเป็นเหมือนเดิมอีก แสดงว่าแอมป์ในSub พังรึป่าว แล้วซ่อมได้มั้ย ซ่อมที่ไหนครับ มันหมดประกันไปแล้วครับ

Comment

Working...
          X