Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของถามเรื่อง โน๊ตบุ๊คของ MAC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของถามเรื่อง โน๊ตบุ๊คของ MAC

ตอนนี้กำลังมองโน๊ตบุ๊ค อยู่นะครับ แต่สงสัยว่า โน๊ตบุ๊คของ Mac รุ่นนี้สามารถลงวินด์ XP ได้มั้ยเพราะเห็นใช้ CPU อินเทล ผมใช้ทำงานเกี่ยวกับ กราฟฟิคนะครับ แต่เบื่อ Xp แล้วนะครับ

MacBook 13.3 inch (W) Core 2 Duo Intel GMA 950 Graphics

- 1.83 GHz Intel
    - 512 MB
    - 60 GB
    - ComboDive

ราคา 38,590 ครับ

ช่วยวิจารย์รุ่นนี้กันเยอะ ๆหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=macbook

Comment

ถ้าจะเอารุ่นนั้น ผมแนะนำรุ่นใหม่ 2 ร่นครับ ราคาเพิ่มไปนิดหน่อย

รุ่นแรก cpu 2.0 GHz
      แรม 1GB
      HDD 80GB
      combo
      นอกนั้นเหมือนเดิม ราคา 42490 บาท ของน่าจะมาสิ้นเดือน

อีกรุ่นคือ
      cpu 2.0GHz
      ram 1GB
      HDD 80GB
      DVDRW
      ราคา 48590 (และราคากำลังจะลง) รุ่นนี้มีของอยู่แล้วครับ

---------
      ลองดู 2 ตัวนี้ดีกว่า ซื้อตัวนั้นไป ต้องเอาเงินไปอัพแรมอยู่ดี เลือตัวที่แรม 1GB เลยดีกว่า HDD ใหญ่กว่า cpu ก็แรงกว่าครับ เพราะ 1.83 cacheL2 มัน 2MB แต่ตัว 2.0GHz L2 มัน 4MB ครับผม

Comment

อยากได้จอไม่ออนบอร์ดอ่ะครับ T_T

Comment

MAC การ์ดจอเป็นงี้หมดครับ ยกเว้น Pro

Comment

mac pro ไงคร้าบบบ

Comment

macbook pro ครับ ไม่ onboard เป็น X1600 DDR3 (128 กับ 256MB)

macpro 7300GT X1900XTX 6800Ultra quadroFX4500 เป็น BTO ครับ เลือกเอา

imac มี X1600 7300GT 7600GT(BTO)

Comment

เอ่อโทดนะครับ BTO นี่คืออะไรเหรอครับ

Comment

BTO = Built To Order

สั่งได้ครับ ว่าเอาการ์ดจออะไร ในรุ่นนั้นๆ เช่น imac 24" ก็เลือกได้ว่าจะเอา 73GT หรือ 76GT

macpro ก็เลือกเอาครับ ว่ารุ่นไหนใน 3 ตัวที่บอกไปแล้ว

-------

แล้วก็แวะมาบอกว่า งาน WWDC นี้ macbookpro รุ่นใหม่ มีสิทธิ์ที่จะออก เพราะ

macbookpro core 2 duo ตอนนี้ ราคาลงแล้วนะครับ ตัว 2.16 จาก 74500 เหลือ 69900 และตัว 2.33 (15") จาก 92500 เหลือ 86900

จึงมาบอกให้ทราบทั่วกัน

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    BTO = Built To Order

สั่งได้ครับ ว่าเอาการ์ดจออะไร ในรุ่นนั้นๆ เช่น imac 24" ก็เลือกได้ว่าจะเอา 73GT หรือ 76GT

macpro ก็เลือกเอาครับ ว่ารุ่นไหนใน 3 ตัวที่บอกไปแล้ว

-------

แล้วก็แวะมาบอกว่า งาน WWDC นี้ macbookpro รุ่นใหม่ มีสิทธิ์ที่จะออก เพราะ

macbookpro core 2 duo ตอนนี้ ราคาลงแล้วนะครับ ตัว 2.16 จาก 74500 เหลือ 69900 และตัว 2.33 (15") จาก 92500 เหลือ 86900

จึงมาบอกให้ทราบทั่วกัน

เคืองเลย เพิ่งซื้อแล้วจะมาออกรุ่นใหม่ตอนนี้ รอไปอีกซัก 2 ปีก็ไม่ได้ งอน!

Comment

-*- ผมยังไม่ฟันธงนะครับ เดาเอาเฉยๆ เห็นว่าราคามันลง

รุ่นใหม่ที่ว่า ผมคิดว่า คงเหมือน macbook minor change ที่เพิ่งออกมาไม่นานนี้ แบบว่าขยับ cpu ไปหน่อย HDD นิดนึง การ์ดจอกลายเป็น 73GT DDR3 อะไรแบบนี้ล่ะมั้ง (เดาจากข้อมูลที่มี ล้วนๆ)

Comment

Working...
                      X