Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows7 แล้วเข้าใช้เน็ตไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows7 แล้วเข้าใช้เน็ตไม่ได้ครับ

สาเหตุหลักๆ แล้วผมไม่ทราบครับว่าเพราะอะไรกันแน่ หลังจากลงเสร็จแล้วก็ลองใช้เน็ตดู
    กลับเข้าไม่ได้ ดูที่เราท์เตอร์แล้วไฟสถานะก็ติดปกติ เพราะถ้าไม่มีไดร์ฟเวอร์ LAN ไฟสถานะ
    จะติดไม่ครบ ลองมั่วกว่า2ชั่วโมง ลงใหม่อีก 3รอบ ก็ไม่ได้ ลองใช้แผ่นติดตั้งเน็ตใหม่ก็ไม่ผ่าน
    เหมือนกับว่าอุปกรณ์ของเราไม่พร้อม (ลืมเซฟรูปไว้) สุดท้ายต้องกลับมาลง XP แล้วเข้าเน็ตมา
    ถามนี่ล่ะครับ

BOARD = P5K SE/EPU

ผมลง 7 เสร็จใหม่ๆ เป็นแบบนี้เลย แต่ผมแค่ปิด Router แล้วเปิดใหม่ มันก็ใช้ได้และ - -"

Comment

ง่ะ มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ผมก็ไม่ได้เอะใจชักนิดเลย แง่งงงงง เอาไว้วงใหม่พรุ่งนี้
      วันนี้พักก่อน รอดูว่าจะมีคนอื่นตอบอีกไหม *-* T^T

Comment

1.ผมลงใหม่ๆก็ใช้ได้เลยนะ
        2.แต่พอไปอัพเดทไดร์เวอร์ ผ่านวินโดวส์7 ก็ใช้ไม่ได้ ต้องลบออก
        3.อีกอย่างลงไดร์เวอร์จากแผ่นผมก็ใช้ได้นะ (for windows 7 นะครับ)
        (mainboard :Gigabyte p55ud3p)

Comment

ผมก็เป็นครับ พอ restart หลังจากลงเสร็จก็จะเป็นแบบในรูปของ

เจ้าของกระทู้เด๊ะเลย คือต่อเนตไม่ได้

แต่พอลองปิดแล้วก็เปิด router ใหม่ต่อติดซะงั้น

แต่ถ้า restart อีกมันก็จะเป็นเหมือนเดิมคือต่อไม่ติด

ต้อง เปิดปิด router ถึงจะต่อได้ สรุปคืออยากให้มันต่อได้

เองเลยอ่ะครับ ใครรู้บ้างว่าต้องทำไง

Comment

device manager
            แล้ว disable Network Card (LAN) ซะ แล้ว Enable มันใหม่ ก็ใช้ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เริ่มจำได้ลางๆ ว่าตอนที่ลงวิสต้า ครั้งนึงเคยเป็นแบบนี้
              เอาล่ะ ได้เวลาใช้ 7-11ซะที เอิ้กๆ กะจะทดสอบซัก 1เดือนเป็นอย่างน้อย ถ้าดี
              ก็คงใช้ยาวล่ะนะ

Comment

Start > Run > services.msc
                หาคำว่า: Id_String2.6844F930_1628_4223_B5CC_5BB94B87 9762 in the list
                Right Click
                Select Properties
                ตรงหัวข้อ startup type เลือก Disabled
                Click STOP
                Click Apply
                แล้วรีเครื่อง 1 รอบ

Comment

งงและ

ตกลง วิน เจ็ด มันฉลาดหรือมันโง้กว่าวินเอ็กพี นะ ผมเป็นช่างก็แก้ ปัญหานี้ อยู่เรื่อยๆ
                  บ่างเครื่อง ต้องเซ็ตIP dns เหมือนๆว่าตัว เจ็ดจะเช็ค แบบจับโน้นซนนี้ แล้วก็ หาๆไม่เจออารัยเลย กูงงเล้วไม่หาแม้งเเละ 555+ จบ

Comment

Originally posted by rorozero View Post
                    ตกลง วิน เจ็ด มันฉลาดหรือมันโง้กว่าวินเอ็กพี นะ ผมเป็นช่างก็แก้ ปัญหานี้ อยู่เรื่อยๆ
                    บ่างเครื่อง ต้องเซ็ตIP dns เหมือนๆว่าตัว เจ็ดจะเช็ค แบบจับโน้นซนนี้ แล้วก็ หาๆไม่เจออารัยเลย กูงงเล้วไม่หาแม้งเเละ 555+ จบ
                    ใช้ตั้งค่า IP ให้ตัวมันก็ได้ครับ เพราะมันก็จะเหมือนๆปล่อยให้ตัวเครื่องมันเลือกรับ IP จากเราเตอร์นั่นแหละ

Comment

แปลกนะ

ของผมลงวินโด้เสร็จ ไม่ต้องทำอะไรเลย ต่อเน็ตได้เป้นอันดับแรกด้วยซ้ำไป ยังไม่ได้ลงไดรฟเวอร์อะไรเลย

Comment

ผมลง Win7x64 ใหม่ ลงเสร็จ รีฯคอมเข้าวินโดวส์มันต่อเน๊ตได้ก่อนเลยนะ ยังไม่ทันได้กดเมาส์อะไรเลย (เหมือนคุณไซย่าเลย)

Comment

Working...
                        X