Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการใช้งาน Bose Companion 5 บน Windows 7 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการใช้งาน Bose Companion 5 บน Windows 7 ครับ

มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ เปิดไปเรื่อยๆเสียงจะหายไปเลย แต่ไฟยังเขียวอยู่ เพลงยังเล่นอยู่ แต่ไม่มีเสียง ต้อง ถอด usb ออกแล้วเสียบใหม่เท่านั้น ถึงจะหาย แต่สักพักจะเป็นอีก ทำไงดีครับ
    มันเป็นข้อบกพร่องของวินโด้วรึเปล่า แล้วมันมีแพทช์แก้แล้วยังครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม

ไม่รู้อาการเหมือนกันรึปล่าว แต่ของผมเป็นกับตัว Music SX เครื่องที่ผมใช้ก็เก่าพอสมควร(เกือบๆ 5 ปี)
    อาการคือเป็นทุกวินด์ครับ แต่จะเป็นช่วงที่เครื่องโหลดหนัก ๆ 70-100% แล้วก็ใช้ Ram 80-100% ต่อเนื่องกันซักแป็ป
    หรือเสียบ USB ครบทุกช่อง มันก็จะตัดไปเลย (เหมือนมันเข้าจังหวะไม่ทัน) ต้องเสียบใหม่
    แล้วก็ฟังต่อได้ แต่ถ้าเล่นเน็ตธ พิมพ์งานธรรมดา โหลดไม่หนัก เล่นทั้งวันก็ไม่ตัดครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นนะครับแต่กับ Vista น่าจะเป็นตามที่ท่าน striker บอกเรื่องที่ว่าเสียบ USB เยอะนะครับ แต่ผมแก้โดยการลงวินโดวส์ใหม่ แล้วมันก็หายไป ปัจจุบันนี้ก็เสียบ USB เต็มทุกช่อง(ต่อเพิ่มอีกต่างหาก)

Comment

Working...
      X