Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไขปัญหา line in ของ Sound Card ปรับเสียงไม่ได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไขปัญหา line in ของ Sound Card ปรับเสียงไม่ได้ยังไงครับ

ผมใช้ GA-MA790XFT-UP5D ของ gigabyte นะครับ
    ลง driver ของ windows xp 64 แล้วส่วนของ Line in ปรับอะไรไม่ได้เลย
    มันเป็นสีเทาหมด ผมจะใช้ line in ในการต่อกับ tv turner สำหรับดูทีวีนะครับ
    Line in ไม่ทำงานเลยใช้ไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงครับ โหลด Driver จาก Gigabyte
    มาก็ยังไม่ได้ครับ ล่าสุดไปโหลดจาก web ของ Sound มาลงก็เหมือนเดิมนะครับ

หมายถึง Line in ด้านหลังการ์ด แล้ว อินพุท ชนิดอื่นล่ะ มองเห็นมั้ย

Comment

หาไดรเวอร์ลงใหม่คับ...ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน...Line In ปกติ...แต่ต้องลงไดรเวอร์ให้ถูกตัว.........

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
        หมายถึง Line in ด้านหลังการ์ด แล้ว อินพุท ชนิดอื่นล่ะ มองเห็นมั้ย
        ใช่ครับที่ด้านหลังการ์ดออนบอร์ดนะครับ ในส่วนของ Line in เป็นเทาหมดไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ

Comment

Originally posted by Spy-Th View Post
          หาไดรเวอร์ลงใหม่คับ...ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน...Line In ปกติ...แต่ต้องลงไดรเวอร์ให้ถูกตัว.........
          ใช้ไดรเวอร์ตัวไหนครับ แล้วโหลดได้ที่ไหนครับพอดีอยากใช้ line in นะครับ
          ตอนนี้เป็นสีเทาหมดเลย

Comment

ลง win xp 64 bit ไว้นะครับ ยังไม่ได้ลอง 32 bit ว่าได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by sgrwo View Post
              ลง win xp 64 bit ไว้นะครับ ยังไม่ได้ลอง 32 bit ว่าได้ไหมครับ
              งั้นรีบลอง เสียเวลาลงโปรแกรม น่าจะน้อยกว่าเวลาไดร์เวอร์หากรอต่อไป

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
                งั้นรีบลอง เสียเวลาลงโปรแกรม น่าจะน้อยกว่าเวลาไดร์เวอร์หากรอต่อไป
                ลองแ้ล้วไม่ได้ครับ แต่ถ้าเอาลำโพงต่อช่อง line in แล้วปรับให้เป็นออกลำโพงก็ใช้งานได้ครับ
                เลยงงอยู่ครับ

Comment

Working...
                X