Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงแบบโอ่งๆ แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงแบบโอ่งๆ แก้ยังไงครับ

ผมเป็นดีเจแคมฟอก สำหรับเครื่องนี้ ซาวออนบอร์ด P5K SE
    ไม่เคยมีปัญหาสักที อยู่ๆวันนึง ผมขึ้นไมค์ เสียงที่ออกตรงลำโพงผมก็ปกติ
    แต่ output ที่ส่งไปหาคนฟัง มันเป็นโอ่ง สะท้อน ฟังไม่รู้เรื่องเลย
    test hardware ดูปรากฏว่า ตอนเลือก input เป็น mic มันก็ปกติดี พอกด stereo mix เท่านั้น
    กระพือๆ วาบๆๆๆ ถึงแม้จะปิดลำโพงไปแล้ว แต่สัญญาณก็ยังกระพืออยู่
    เอาไมค์ไปต่อคอมเครื่องอื่นก็ไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
Working...
X