Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับสามตัวนี้ใช้กับ 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับสามตัวนี้ใช้กับ 2ZS

พอดีกำลังจะได้ 2ZS มาน่ะครับ เลยจะหาลำโพงมาคู่กับมันสะหน่อย เล็งไว้นานละ ก็เท่าที่ดูนะครับ
    1. Altec Lansing V2421
    2. Eacan A600 II
    3. Microlab X13

ดูไว้สามตัวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชอบแนวเสียงออกใสๆ เสียงคนร้องชัดเจน เบสนุ่มละมุน ไม่เอาเบสแข้งๆโป้กๆ ฟังสบายหูครับ ช่วยแนะนำหน่อบครับตัวไหนดี แล้วก็ถ้าดูหนังด้วยนีตัวไหนจะโอเคสุดครับ

จากที่ใช้อยู่ A600II+2zs

ถ้าชอบ ฟัง เสียงใสๆ เน้นเสียงร้อง ก็แนะนำครับ เวลาเปิดคอนเสิร์ต เจ๊ คิ้ม แกฟังนี่เพลินเชียว ถ้าไม่ชอบแนวฟังเพลงหนักๆแบบเอามันส์ เน้นฟังสบายหูเป็นส่วนใหญ่ คิดว่าน่าจะโดนครับ
    ดูหนัง ก็พอได้มั้ง เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เปิดดังมาก เกรงใจข้างห้องเค้า
    ส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างคุ้มค่าค่าตัวนะ ในราคานี้

อีกสองตัวใน ช้อยด์ ไม่เคยลองฟังครับ

Comment

รอท่านผู้รู้ทั้งหลาย กำลังเล่งเหมือนกันครับ

Comment

เอาเป็น KLIPSCH PROMEDIA 4.1 THX ไหมครับ เบสนุ่มๆ เสียงใสๆ

Comment

1. Altec Lansing V2421 (ลำพังตัวเค้าเสียงก็ใสอยู่แล้วท่าน)

นอกใจข้ามค่ายเชียร์ละกัน แต่เบสไม่ตูมตามเท่าไหร่ เหมาะกับฟังเพลงมาก
          (แต่ดูหนังต้องบอกผ่าน..ไปก่อน)

Comment

A600II

Comment

Altec Lansing V2421

Comment

Altec Lansing VS2421 ใช้อยู่ครับ เสียงคนร้องเด่น เสียงแหลมใสดีครับ ส่วนเบสจะออกนุ่มๆ อ่ะครับ
                ฟัง Jazz,Pop นี่เหมาะครับ ส่วน Rock,R&B ก็พอไหวครับ ถ้า Metal ไม่แนะนำึครับ
                ดูหนังไม่เหมาะครับ เบสมันไม่กระแทกครับ

เราใช้กับ CT4830 นะครับ เก็บตังอยู่ว่าจะลอง USB Sorch ครับ

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
                  Altec Lansing VS2421 ใช้อยู่ครับ เสียงคนร้องเด่น เสียงแหลมใสดีครับ ส่วนเบสจะออกนุ่มๆ อ่ะครับ
                  ฟัง Jazz,Pop นี่เหมาะครับ ส่วน Rock,R&B ก็พอไหวครับ ถ้า Metal ไม่แนะนำึครับ
                  ดูหนังไม่เหมาะครับ เบสมันไม่กระแทกครับ

เราใช้กับ CT4830 นะครับ เก็บตังอยู่ว่าจะลอง USB Sorch ครับ
                  Z2 เสียงไปได้ไกลกว่านะครับ

Comment

เสียงไปได้ไกลไม่ไกลขึ้นกับความดังที่ท่านเปิดครับ เปิดดังมากก็ไปไกล3บ้าน8บ้านก็มี
                    ล้อเล่นครับ :P
                    ไปดีกว่า 555+

Comment

ส่วนตัวชอบ T20 มากว่าข้างต้นทั้งหมดอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X