Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ Altec ผมมันแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ Altec ผมมันแปลกๆ

ใช้กับ 2ZS ครับ เพิ่งถอยมาวันนี้สดๆร้อนๆ VS2421 แต่....มีนมีเสียงซ่าๆเบาๆจากSat ทั้งสองตัวครับ โดยเฉพาะตัวซ้ายนี่ได้ยินชัดเลย แล้วตอนเสียบแรกๆ อยู่ๆเสียงหายด้วยครับ ทั้งที่ไฟที่รีโมทยังสว่างอยู่ แต่ลำโพงดับ ต้องถอดเสียบใหม่ เป็นอยู่สองสามรอบครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว แต่มีเสียงซ่าๆแทน มันเป็นอาไรอ่าครับผมไม่ได้เปิดดังเลยนะครับธรรมดาๆ เจ้า Creative T3130 ตัวเก่ามันไม่เป็นนะครับ แต่เจ้านี่เป็นลองเปลี่ยนปลั้กแล้ว เสียบตรงเข้าเต้ารับแล้วก็ยังดังครับ ยกไปเปลี่ยนเลยดีไหมครับ
    *อัพเดต* เพิ่งสังเกตุครับ ว่าหมุน Treble ยิ่งมาก มันจะยิ่งดังครับ ถ้าตั้งTreble ไว้ที่0เลย มันก็แทยจะไม่ดังเลยครับ(แต่ก็มีนิดๆ)
    Last edited by X[hunter]; 9 Nov 2009, 03:04:53.

เพิ่งซื้อมาใหม่เอาไปเคลมโลด

Comment

ใครใช้รุ่นนี้บ้าง มีอาการแบบที่บอกมั่งไหมครับ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ

ผมจะดัง จี้...ๆๆ จี้ด..เป็นเฉพาะเวลาโหลดข้อมูล,Torrent,หรือโปรแกรมต่างๆ ไม่รู้จะแก้ยังไง ดังน่ารำคาญมาก ต้องเปิดใว้ก่อน

จขกท. ซื้อมาเท่าไหร่เหรอครับ
        พอดีอาจจะซื้อให้แฟน อีก ครับ

Comment

2490 ในคอมมาทอ่าครับ

Comment

อาการของท่านด้านบน อาจจะเกิดจากการที่HDD ทำงานครับ แล้วตัวPower Supplyหรือรางปลั้กที่ใช้ไม่ค่อยดี มันจะมีฮาโมนิคเข้าไปกวนลำโพงครับ เพราะHDD มันมีมอเตอร์ซึ่งสร้างสนามแม่เหล็กได้อยู่เหมือนกัน

Comment

ไม่มีท่านไหนบอกได้เลยเหรอครับ ว่ามันเกิดจากอาไร พรุ่งนี้จะเอาไปเปลี่ยนแล้ว

Comment

เราก็ใช้อยู่ไม่มีปัญหาเลยครับ ลองเอาไปเคลมดูีครับ

Comment

Working...
                X