Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขปัญหานี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไขปัญหานี้หน่อยครับ

น้องให้ซาวท์การ์ด Xtreme Audio ผมใช้กับ w7 มันมีปัญหาเซ็ตไม่ได้ เลยเปลี่ยนเป็น vista ก็ยังมีปัญหาในการฟังเพลงคือมันหน่วงเป็นระยะครับแก้ยังไงก็ไม่หายบางครั้งก็เป็นบางครั้งก็ไม่เป็นผมลองหาวิธีแก้ในนี้ดูแล้วซักประมาณ 60 กระทู้ก็ยังไม่เจอก็เลยมาตั้งกระทู้ถามเผื่อว่าจะได้ใช้ดีๆกับเค้าบ้าง มีหลายคนบอกว่ามันห่วยแต่ด้วยเพราะได้มาฟรีก็เลยอยากลองดูครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ไม่มีใครตอบเลย ดันๆ

Comment

อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ Soundcard น่ะครับ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดูครับ

Comment

ผม update จากเวปคีเอถีบแล้วครับยังเป็นเหมือนเดิมหรือต้องเปลี่ยนการ์ดใหม่ครับเนี้ย ถ้าเปลี่ยนเน้นเกมเป็นหลักเพลงเป็นรองราคาไม่แพงมากครับแนะนำหน่อยครับ

Comment

สุดท้ายแก้ไม่ได้ถอดออกโยนทิ้งไปแล้วครับ เพราะผมไม่ได้ใช้วินโดว์ XP อยากได้ซาวท์ที่มีไดร์เวอร์ของ vista หรือ w7 ที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาเอาไว้เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลงแต่ราคาไม่แพงมากนักนะครับสู้ได้ซักประมาณ 3000-3500 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับเพราะไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ

Comment

x-fi music ครับ ในบรอด์นี้มีขายห้องhifi ราคาประมาณ2200-2900 ครับ

Comment

Originally posted by ProM0nkey View Post
              x-fi music ครับ ในบรอด์นี้มีขายห้องhifi ราคาประมาณ2200-2900 ครับ
              มันมีปัญหาเรื่องไดเวอร์กับวินโดว์ใหม่ ๆ ไหมครับตัวนี้อ่ะ เพราะ คีเอถีบ มันชอบเป็น

Comment

Working...
              X