Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดซาวด์กับลำโพงคอมหน่อยให้ด้วยครับ งบ5,000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดซาวด์กับลำโพงคอมหน่อยให้ด้วยครับ งบ5,000บาท

ลำโพง3000บาท
    การ์ดซาวด์2000บาท

แนะนำที่ครับ

ลำโพง 2.0 /2.1 /5.1

ชอบฟังแนวไหนท่าน (ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์...เน้นด้านไหน)
    เผื่อเป็นแนวให้ท่านต่อไปด้วยจร๊า

Comment

ลำโพง 2.1 /5.1 อันไหนดีกว่ากันครับ

ผมเน้นเล่นเกมกับดูหนัง2อย่างครับ

Comment

Originally posted by yagami2k View Post
        ลำโพง 2.1 /5.1 อันไหนดีกว่ากันครับ

ผมเน้นเล่นเกมกับดูหนัง2อย่างครับ
        จัด 5.1 ไป

Comment

ยี้ห้อไหนดีครับครับรบกวนแนะนำพร้อมรูปด้วยครับได้ตัดสินถูก

Comment

เช้าแล้วรอคำแนะนำจากผู้รู้
            เรื่องการฟังผมแยกไม่ค่อยออกครับไม่ค่อยได้ฟังเพลงซักเท่าไร

Comment

......

Comment

5.1 งบสามพันมันจะยากนะซิท่าน
                ส่วน Sound เพิ่มหน่อย สไตล์ท่านน่าจะเป็น Extream Music (คุ้มแต่เกินงบอีกแหละ)
                มันสองพัน กลาง ๆ ถึงปลาย

ลองเปลี่ยเป็น จับ Sound มาก่อนแล้วค่อยมองหาลำโพง เป็น 2.1 ก็ได้นะท่าน
                Eacan 500/600 ราคาไม่แรง (ลองเดินหาฟังก่อนดีกว่า)

Comment

สลับกันดีมั้ยคับ เปลื่ยนเป็นจับลำโพงก่อน ถ้าไม่พอใจกับ Sound Onboard แล้วค่อยมองหา Sound Card ที่หลัง (แต่อย่างไงรอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีคับ)
                  Last edited by Fa~eid; 26 Nov 2009, 14:13:00.

Comment

จากประสบการณ์อันน้อยนิด ผมว่าจับลำโพงก่อนดีกว่าคับ เพราะถ้าซาวด์การ์ดไม่ถูกใจขายทิ้งเปลี่ยนใหม่น่าจะง่ายกว่านะคับ แต่ลำโพงมันต้องอยู่กับเราอีกนานถ้าขายขาดทุนเยอะกว่าซาวด์การ์ดคับ หรือป่าว??????

Comment

เห็นด้วยกับคุณ i-Buff ครับ 5พันนี่อัดลำโพงไปก่อนเลยได้เท่าไหร่ก็อัดเท่านั้น
                      เอาให้ได้เสียงที่ชอบมากที่สุด ส่วนต่อไปถ้าไม่ชอบค่อยอัพเกรดเพิ่มครับ อาจจะเปลี่ยนสาย เพิ่ม sound card
                      หรือว่าต่อผ่าน dac ก็ได้ แต่ถ้ายังไม่ถูกใจก็ซื้อลำโพงใหม่เลย

Comment

แนะนำอีกซักนิดนะคับว่าอย่าลืมเบรินมันก่อนนะคับ อย่าเพิ่งสรุปจากการฟังแค่ไม่กี่ครั้ง

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                          จากประสบการณ์อันน้อยนิด ผมว่าจับลำโพงก่อนดีกว่าคับ เพราะถ้าซาวด์การ์ดไม่ถูกใจขายทิ้งเปลี่ยนใหม่น่าจะง่ายกว่านะคับ แต่ลำโพงมันต้องอยู่กับเราอีกนานถ้าขายขาดทุนเยอะกว่าซาวด์การ์ดคับ หรือป่าว??????

Comment

Working...
                          X