Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ AVR ต่อกับ notebook คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ AVR ต่อกับ notebook คับ

คือตอนนี้มี HP Pavilion dv6-2001TX นี่เป็นspecของเครืองครับ http://www.****************/notebook/2520-HP-Pavilion-dv6-2001TX-%5BVT086PA$AKL%5D.html กำลังจะซื้อ avr ที่ถอดรหัสเสียง DTS-HD ได้ เลยอยากทราบว่า ถ้าเสียบสาย HDMI จาก avr เข้ากับตัว notebook ก็จะได้เสียง DTS-HD เลยหรือเปล่าคับ คือว่าเพิ่งซื้อ hdd พร้อมหนัง full rip มา ยังไงขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ ขอบคุณคับบ (แล้ว NOTEBOOK ของผมมันมีประสิทธิภาพพอไหมคับ)

รอฟังด้วยอยากทำเหมือนกัน

Comment

laptopท่านโหดกว่าของผมเยอะเลยของผมแค่

Core2duo T5550 1.83Ghz 677Mhz L2 2Mb
      Ram 3gb
      HDD 320gb
      VGA Gf8400M Gs 256mb 64bit

ของผมรุ่น DV6871us

ผมซื้อมากจากเมกาตอนนั้นจนบัดนี้ อายุจะเกือบ2ปีละ ไม่เคยมีปัญหาเลยเห็นของคนอื่นซื้อhpมาบอกมีปัญหาโน้น ปัญหานี้

วันนั้นลองต่อHDMIเจ้าจอLCD 32'' ก็ไม่มีปัญหาใดๆ ดูหนังแจ่มเลยชัดมาก

Comment

น่าจะได้นะ hdmi เข้า avr ถอด แต่ avr ต้องรองรับ DTS-HD นะครับ

Comment

AVR ที่รับ HDMI ราคามันแพงมหาโหดเลยนะ มีอีกทางคือ ใช้ตัว Sliter สัญญาณ S/PDIF ออกจาก HDMI แล้วไปเข้า AVR ธรรมดา หรือไม่ก็ใช้ Sound Card แบบ USB หรือ PCMCIA ที่มี S/PDIF Out

Comment

ต่อได้เลยครับ สเปคนั้นไม่ดีพอ ยังไงเรียกว่าดีอีกละครับท่าน 55

หวังว่าไม่ได้ดูหนังผ่านจอ แล็ปท๊อป นะครับ ไม่ั้งั้นเอาตัวถูกๆก็ได้ครับ ไม่ต่างกัน

Comment

Working...
            X