Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Labtop ต่อให้เสียงออก HomeTheater ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Labtop ต่อให้เสียงออก HomeTheater ยังไง

ผมใช้ Labtop ของ VAIO รุ่น K PCG-K74S ซึ่งจะพังไม่พังแหล่ เสียงไม่สะใจจึงอยากต่อกับเครื่อง HomeTheater ของ SAMSUNG รุ่น HT-XQ100 แต่เสียงไม่ออก ถึงแม้จะปรับเป็นโหมด AUX ที่ตัว HT ก็แล้ว จึงอยากให้เช็คที่ครับว่าต้องแก้ ปรับเปลี่ยนอะไร กับสิ่งที่ทำผิดไปครับ

ช่องเสียบของ Labtop ที่ผมเสียบช่องเขียว ไม่รุช่องเหลืองมีใว้ทำไร รู้ก็บอกด้วยครับไม่เคยใช้

ช่องเสียบของ HomeTheater ซึ่งผมเสียบช่องขาวแดง

การเดินทางของสายจาก COM ไป HT

ผมผิดส่วนใหนบอกด้วยคับ

เสียบที่ช่องAudio in แล้วปรับAUXเสียงไม่ออกหรอครับ แต่เครื่องผมต้องปรับเป็นVedio ถึงออกอะครับ ยังไงก็ลองดูก่อนและกันครับ

Comment

มันมีโหมด แค่ 4 เองครับ DVD, TUNER, AUX, USB

ซึ่ง AUX มันปรับได้อีกอย่างคือ D.IN(ไม่รู้ใว้ทำอะไร) จะอันใหนก็เสียงไม่ออกครับ เลยถามว่าต่อประเภทสายผิด หรือ ต้องปรับอะไรใน Labtop หรือปล่าวครับ

เสริมนิดครับ เวลาผมต่อกับทีวีให้เสียงทีวีออก HT มันก็ออกนะครับโดยใช้ AUX

Comment

เวาต่อท่านก็ใช้สายอันเดียวกันใช่ไหมครับกับTV

Comment

ใช่ครับสายสีน้ำเงินทั้งสองเส้นเคยใช้กับทีวีมาก่อน แต่ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อสายสีดำมา ที่ต่อออกจาก Labtop หรือว่าสายมันเสีย ? ยังไม่ได้ลองเทสเหมือนกัน !!!

Comment

Originally posted by 9ulf View Post
            ใช่ครับสายสีน้ำเงินทั้งสองเส้นเคยใช้กับทีวีมาก่อน แต่ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อสายสีดำมา ที่ต่อออกจาก Labtop หรือว่าสายมันเสีย ? ยังไม่ได้ลองเทสเหมือนกัน !!!
            ท่านลองทดสอบหลายๆๆแบบดูก่อนนะครับเท่าที่ผมเคยลองต่อมาAUXยังไงเสียงก็ออกนะ

Comment

Working...
            X