Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำสายสัญญาน Mini to RCA ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำสายสัญญาน Mini to RCA ให้หน่อยครับ

ช่วยแนะนำสายสัญญาน Mini to RCA คุณภาพดีคุ้มราคาให้หน่อยครับ จะเอาไปต่อจากSound Card เข้า com5 ครับ ขอบคุณครับ

ผมยัง งงๆๆ อยู่เลย -*- Com5 พอร์ทข้างหลังมันรับอนาล็อกได้ด้วยหรอครับ -*- นึกว่ารับได้แต่USB

Comment

ทาง pod ไง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ทาง pod ไง
        -*-ไอ้ตัวรีโมทมันหรอท่านแล้วเสียงมันจะดีหรอครับ

Comment

Originally posted by nongnong View Post
          -*-ไอ้ตัวรีโมทมันหรอท่านแล้วเสียงมันจะดีหรอครับ
          ตอนนี้ต่อกับสายธรรมดาอยู่ครับ เสียงดีกว่าต่อทางUSB มากมาย แถมไม่มีเสียงตะกุกตะกักเพราะสัญญานขาดหาย อันนี้ไม่ถูกใจอย่างแรงแถมไม่รู้จะแก้ยังไง อีกอย่างต่อทางUSB เสียงจะเบากว่าด้วยครับ
          Last edited by oxo; 2 Dec 2009, 06:36:43.

Comment

kimber hero ละกันสั่ง bombom ได้ ไม่ก็ลองดูที่มั่งคง เห็นมีอยู่บ้าง

Comment

ถ้างบเยอะ ผมแนะนำสายเงิน Silver Lace ละกันครับ เสียงดีขึ้นจากเดิมเยอะเลย
              หรือถ้าประหยัดหน่อยก็สาย Diva ก็ใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by specterGz View Post
                ถ้างบเยอะ ผมแนะนำสายเงิน Silver Lace ละกันครับ เสียงดีขึ้นจากเดิมเยอะเลย
                หรือถ้าประหยัดหน่อยก็สาย Diva ก็ใช้ได้ครับ
                ตามนั้นอีกเสียงครับ

Comment

Originally posted by specterGz View Post
                  น่าสนแฮะ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับแล้วสู้สายแลนได้มั๊ยครับ

Comment

ผมใช้สายcanare เมตรละ87บาท
                    ส่วนหัวใช้ neutrik เอาก็พอละ
                    ไม่คิดเล่นสายเทพๆหรอกเปลืองเงิน

Comment

monster ไงครับ ประมาณ 800 มันจะให้ความลึกของเวทีเสียงดีขึ้นด้วยครับ ลองดูครับ

Comment

หาดูในกระ hifi market ก็ได้ครับ มีทั้งสั่งทำและเอามาปล่อย

Comment

Originally posted by oxo View Post
                          ตอนนี้ต่อกับสายธรรมดาอยู่ครับ เสียงดีกว่าต่อทางUSB มากมาย แถมไม่มีเสียงตะกุกตะกักเพราะสัญญานขาดหาย อันนี้ไม่ถูกใจอย่างแรงแถมไม่รู้จะแก้ยังไง อีกอย่างต่อทางUSB เสียงจะเบากว่าด้วยครับ
                          ต้องขออภัยด้วยครับ ตอนนี้เซ็ทวางลำโพงใหม่ นำซับมาวางที่พื้น ก่อนหน้านั้นเอามาวางบนโต๊ะกลัวมันโดนฝุ่น ผลที่ได้รับ เบสมาเพียบ (เพราะอะไรใครรู้ช่วยบอกหน่อย) อีกทั้งปัญหาเสียงตะกุกตะกักเหมือนสัญญานขาดหายก็หายไป สรุปเสียงที่มาจาก USB ใสกว่าเห็นๆ ระดับเสียงที่เบากว่าก่อนหน้านี้ก็เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ สงสัยผมต้องเปลี่ยนมาหาสาย USB เข้าCom5 แล้วละครับ ช่วยแนะนำหน่อย ครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466

ลองเข้าไปดูครับ

Comment

Working...
                            X