Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพง2.1งบ8500หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกลำโพง2.1งบ8500หน่อยครับ

จากกระทู้เก่า 5.1ดูเหมือนว่างบจะน้อยไปเลยมีรุ่นให้เลือกน้อย เลยอยากจะเปลี่ยนเป็น 2.1แทน ดูหนัง70% ฟังเพลง30% ตอนนี้สนใจ sony srs-db500 ไม่รู้ว่าดูหนังเป็นยังไงบ้าง ถ้าใครมีรุ่นไหนอยากแนะนำก็แนะนำเลยนะครับ

bose com3 มือ2 ถ้าหาได้

หรือไม่ก็ edifier s330d

Comment

3330d อีกเสียง

Comment

ว่างๆท่านก็ลองเข้ามาฟัง sony srs-db500 ก่อนดูครับ เอาไฟร์เพลง ที่ท่านชอบ หรือเอาหนังที่ท่านชอบมาได้เลย
        ถ้าจะเทียบกับ c3 ให้ลองถามท่าน saksiam เพราะท่านนี้มีทั้ง c3 GMX แล้วก็ได้มาฟังsonyแล้ว ตอนยังไม่พ้นเบริน สายยังไม่เปลี๋ยนที่ห้องผม ตอนนั้น แกบอกกับผมเลย ฟัง c3 แล้วมาฟังsony srs db500 แล้ว บอสอายเลย
        ส่วน เจ้าedifier s330d นั้น ผมยังไม่ได้ฟังแบบ เต็มรูปแบบเท่าไร ฟังแต่รุ่นพี่มัน อย่าง S530D เลยบอกไม่ถูก

Comment

งบเท่านี้เกือบได้ H-500 เลยนะเนี่ย

Comment

ดูหนัง 5.1 ไงก็เวิคกว่ามั้งครับ

Comment

จริงๆสำหรับ5.1ที่มีให้เลือกน้อย เพราะว่าด้วยราคานี้มีเครื่องเสียงไม่กี่ยี่ห้อที่ทำออกมาครับ
              ส่วนใหญ่ถ้าำทำก็ไปทำเครื่องเสียงบ้านกันเลยครับ อย่าJamo ที่โดดลงมาเล่นลำโพงคอมยังมีแค่2.1ครับ
              เนื่องจากว่าถ้าทำแล้วราคาสูงคนก็ไม่เล่น ทำแล้วถูกแต่ถ้าเสียงมันไม่ดีสำหรับมาตรฐานเค้า เค้าก็เสียชื่อครับ
              ถ้าจะดูหรังกัดฟันเพิ่มซักพันนึง ซัด H-500 ท่าจะเหมาะครับ

แต่ถ้ายืนยัน2.1 นี่ตัวเลือกคงน้อยกว่าอีก เพราะราคามันจะอยู่ที่ประมาณ5-6พันแล้วโดดไปหมื่นเลย
              ราคาประมาณ8พัน5มีตามที่แนะนำมานั่นแหละครับ

Comment

H200 ^^

Comment

GMX 2.1

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                    GMX 2.1
                    เอาด้วย สุด ๆ แน่นมากกกก

Comment

Working...
                    X