Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปบ้านหมอลองซื้อสายแลนมาทำสายลำโพงดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปบ้านหมอลองซื้อสายแลนมาทำสายลำโพงดู

พอดีต้องไปซื้อ adapter แล้วมันผ่านพอดีก็สอยสาย LAN ของ LINK CAT6 มา
    ตามท่าน nongnong แนะนำมา(ขอบคุณท่านมากครับ เดินผ่านปุ๊บเจอปั๊บเลย)
    นั่งกะความยาว ปอกด้วยเรียบร้อย เข้าท่อหดที่สายย่อย
    แล้วค่อยพันเทปสายไฟเพื่อความสายงามเก็บงานอีกนิดหน่อย
    แบ่งเป็นข้างละ4เส้น บัดกรีตะกั่วเงินเพิ่มอีกตรงหัวจะได้ไม่หลุดออกมา
    ท่อหดดันซื้อมาสีเดียวต้องเอา Permanent มาป้ายให้เป็นสีดำข้างนึง555+

ผลปรากฎว่าแพ้สายแถม Edifier S530D ความดังพอๆกัน
    แต่ขอบตัวโน๊ตสู้ไม่ได้ แหลมก็มาน้อยกว่าเดิม T_T นั่งทำอย่างตั้งใจตั้งนาน

อันนี้สายแถม S530D เข้าใจว่าเส้นนึงเป็นทองแดง อีกเส้นเป็นเงิน

อันนี้ทำเองแต่แพ้ไปนิดนึง เหลือสายอีกด้วย ซื้อมาเยอะเกิ๊น 55+

ไม่ลองถักสายก่อนหรอครับ

Comment

เสียงดีไหมท่านๆ

Comment

Originally posted by zontc5 View Post
        ไม่ลองถักสายก่อนหรอครับ
        ถักไม่เป็นครับท่าน แต่ถ้าถักมันก็ทำอะไรไม่ค่อยได้อยู่ดีฮะ มันมีปลอกหุ้มอยู่มันถักได้นิดเดียวเองครับ

Originally posted by poypoy View Post
        เสียงดีไหมท่านๆ
        ผมถือว่าเสียงโอเคนะครับ ถือว่าคุ้มละครับทุนรวมแค่ 108 บาทเอง
        สายเมตรละ20 ท่อหด8บาท ถ้าอยากให้สวยก็ซื้อท่อหดสองสี แล้วก็ซื้อท่อหดแบบใหญ่ขึ้นอีกอันนึง
        จะได้ไม่ต้องใช้เทปพันสายไฟแบบผม

Comment

เผา ไปก่อนครับ พ้น 100 ชม ค่อยมาคุยกันอีกทีว่าโอเปล่า ตอนนี้มันยังไม่นิ่ง

Comment

ผมว่าเสียงมันกิน สายแถมA500L แบบไม่ทิ้งฝุ่นแน่ๆ

ลองเบรินดูสักหน่อยครับ

Comment

ใช้ไปซักพักครับ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                เผา ไปก่อนครับ พ้น 100 ชม ค่อยมาคุยกันอีกทีว่าโอเปล่า ตอนนี้มันยังไม่นิ่ง
                กะแบบนั้นเหมือนกันครับ พอได้ผมจะมารายงานให้ทราบครับ
                Originally posted by makotom View Post
                ใช้ไปซักพักครับ
                กำลังทำอยู่เลยครับ

Comment

ก็เคยทำใช้นะ สิ่งที่ได้ในความรู้สึกผม อันเเรกเสียงเบากว่าสายอื่น รายละเอียดรู้สึกดีกว่า

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post

อันนี้สายแถม S530D เข้าใจว่าเส้นนึงเป็นทองแดง อีกเส้นเป็นเงิน
                    ไม่ใช่หรอกครับ แค่สายอลูมิเนียมชุบ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                      ไม่ใช่หรอกครับ แค่สายอลูมิเนียมชุบ
                      อ่อ ไอเราก็นึกว่าเส้นนึงทองแดงเส้นนึงเงิน แต่แบบว่าผสมอย่างอื่นเข้ามาเนื้อมันเลยไม่ค่อยเงา
                      เป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

โฮะๆๆๆๆ

ไว้ถ่ายสายสัญญาณ กระจอกๆๆแบบถักเปียมาให้ดูมั่ง อิอิ

Comment

เอ่อ เอาอะไรมาวัดว่า สายไหน เสียงดีกว่ากันง่ะ

ผมก็มีสายเหลือ ๆ เพียบเลย อยากทำบ้าง

Comment

Originally posted by เรกะกอร์ฟ View Post
                            เอ่อ เอาอะไรมาวัดว่า สายไหน เสียงดีกว่ากันง่ะ

ผมก็มีสายเหลือ ๆ เพียบเลย อยากทำบ้าง
                            ต้องลองฟังครับ^^ ายบางสายรายละเอียดอาจมาเยอะ แต่เบสอาจหายไปบ้าง บางสายซาวสเตสกว้าง กลางแหลมเพิ่มมาบ้างอะไรทำนองนั้นอะครับ

Comment

ฟังอย่างเดียวเลยครับ แบบที่ท่าน nongnong ว่าไว้เลยครับ

Comment

Working...
                              X