Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา อยากจะสอบถามครับ ต่อเสียง X 15 กับ 2zs เสียงออกแค่ 2ตัวหน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา อยากจะสอบถามครับ ต่อเสียง X 15 กับ 2zs เสียงออกแค่ 2ตัวหน้า

ต่อเสียง X 15 กับ 2zs เสียงออกแค่ 2ตัวหน้าครับ

คือผมใช้ Window 7 กับการ์ดเสียง 2zs แล้ว ผมก็ปรับตั้งค่าให้เป็น 5.1 ทั้งหมดแล้ว

ทั้ง ตรงconfig ที่speaker และ Panel ของ creative เอง

ตอนที่ทดสอบ ก็ตรงตำแหน่งลำโพงดังทุกอันครบหมด แต่ดันเวลาเปิดเพลง กะหนัง ออกแค่ ลำโพงเล็กด้านหน้าเท่านั้นเอง เป็นงง

ไม่ทราบว่า ใครเคยเจอแบบนี้หรือ มีแนวทางการแก้ปัญหาบ้างครับ รบกวนหน่อย

ปล.ทดสอบกะออนบอร์ดแล้ว เป็นเหมือนกันเด่ะเลย งงเข้าไปอีก

ท่านยังดีผมก็ใช้2zsกับwin7เวลาฟังเพลงเดี๋ยวดังเดี๋ยวเบารำคาญสุดๆเลยพอเอาไปใช้กับxpกับไม่เป็น==;

Comment

ง่า ใครพอจะรู้บ้างมั๊ยครับ

Comment

เข้ามามองนม

Comment

ซะงั้น

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
            เข้ามามองนม
            555

Comment

ต่อ input ช่องไหนบ้างครับ พอจะมีรูปไหมครับ ผมใฃ้กะ Audigy ตัวแรกอยู่ครับ ^^

Comment

ดูเมนูของ Speaker Setting ของ Creative

หัวข้อ Base Redirection ลองติ๊กดูครับ

Comment

Working...
                X